Xin ý kiến mẹo rửa tay sau khi làm máy

M
Bình luận: 12Lượt xem: 4,618

LongPro_TM

Tài xế O-H
Sau đây là kinh nghiêm của e. Đầu tiên chúng ta rửa tay qua dầu cho bớt dầu mỡ nhớt của máy, sau đó bác rửa tay sơ qua nước sạch, và cuối cùng là rủa tay với xà phòng VISO. vì chỉ có viso mới sạch còn mấy loại khác thì ko ăn thua ( e đã test 100%). Còn 1 vấn đề nữa là các vết trong sát mống tay là khó ra nhất. và đây là tuyệt chiêu của e : chúng ta hay cà chỗ vết dơ xuống nền xi măng không tráng nhak. Đảm báo 90% thành công. đó là ý kiến của e , có gì xin các bác chém nhẹ tay nhak :D

Engine 16

Thợ Phụ !
HIC các bác hay nhỉ đem cả vệ sinh cá nhân ra đây bàn luận nữa .ngày nào cũng rửa sạch bằng ô mô dùng bàn chải đánh ngày nào cũng vậy sau giờ làm tay sẽ sạch ngay thui. chứ để vài hôm bửn thì rửa khó lắm.

hondacuper

Tài xế O-H
HIC các bác hay nhỉ đem cả vệ sinh cá nhân ra đây bàn luận nữa .ngày nào cũng rửa sạch bằng ô mô dùng bàn chải đánh ngày nào cũng vậy sau giờ làm tay sẽ sạch ngay thui. chứ để vài hôm bửn thì rửa khó lắm.
mình sạch sẽ một chút khách họ nhìn vào cũng thích bác ạ, chứ người, chân tay ướt nhoèn dầu mỡ ai cho đụng vào merc, bmv..hả bác, có làm thì sau đó đi vệ sinh xe cũng khổ. rồi cả chuyện vợ con nữa, mấy cô kế toán nói với tụi e thf ế chông còn hơn đi lấy a sửa chữa o to, bẩn từ trên xuống dưới chả chừa chỗ nào ngay cả chỗ vệ sinh nhất bác ạ.

bungati2012

Tài xế O-H
chủ đề hay đấy bác.
em thì cứ làm sxong máy là e rửa dầu điesel
lau sạch rửa xa phòng
thêm it mùn cưa mịn
rùi la xa phòng
đảm bảo tay sáng bóng như lòng xi lanh

khanhngoc

Tài xế O-H
Đơn giản thôi . Đầu tiên ta rửa tay bằng dầu diezel ,sau ta rửa bằng nước có áp lực và cuối cùng rửa bằng xà phòng.chắc chắn là sạch ,bạn hãy thử xem (lưu ý :Bạn phải dùng vòi nước xịt mạnh vào nơi cần rửa)

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Có chiêu lạ này, các Đồng Chí thử xem, sạch hơn tất cả. Tay làm máy xong dầu mở nhiều, dùng cát xây dựng loại mịn chà sát thật kỹ những chổ dơ, kể cả móng tay. Rửa và chà bàn chải lại bằng xà bông bột (Lúc này tay không còn dầu nên bột giặt phát huy sức mạnh tối đa). Sạch cả vân tay. OK.............tuyệt cú mèo, không hôi mùi dầu nha, nựng cục cưng khỏi lo hehe

nguyen the cuong

Tài xế O-H
Bạn có thể mua hoặc xin mùn cưa hoặc cám chấu cám người ta xay gạo ra mà để cho lợn ăn ấy lấy loại nhiều chấu cho nó rẻ và tốt hơn 1 hoặc 2kg chộn đều với xa phòng omo hoặc xà phòng gì đó không cần nhiều xa phòng đâu khi rửa bốc một nắm cho một ít nước đủ ướt xoa đều tay tất cả dầu mỡ sẽ sạch con kẽ mong tay thì phải lấy bàn chải mà chải chúc bạn thành công.

mr.anhtai

Tài xế O-H
cảm ơn các ý kiến của các bác. em đang đi tìm cách khắc phục triệt để nhất không tối về không làm ăn đc gì cả. con gái ghét nhất là mùi đó người yêu em làm việc ở ngân hngf nữa nên hơi phức tạp

hoanpmg

Tài xế O-H
Xin chào mọi người! Mình có 1 phương pháp rửa tay tương đối tốt dành cho a e chuyên trị dầu sau mỗi lần rúc gầm. Đó là rửa tay kèm theo mạt gỗ, trấu...cùng với xà phòng. Đảm bảo sạch,,,,hi2

---------- Post added at 03:35 PM ---------- Previous post was at 03:34 PM ----------

Xin chào mọi người! Mình có 1 phương pháp rửa tay tương đối tốt dành cho a e chuyên trị dầu sau mỗi lần rúc gầm. Đó là rửa tay kèm theo mạt gỗ, trấu...cùng với xà phòng. Đảm bảo sạch,,,,hi2 :37:

0 0 7

Tài xế O-H
:105: em thì không cần rữa làm gì cho mệt. Cứ để thế đi nhậu nhẹt hoặc ghé thăm người yêu! :))

Mặc dù nghề anh lắm lem, nhưng tình này trong trắng chao em! :)
Một ngày mà không lắm lem, thì trên đường bao chiếc xe pan!

Thương thì chịu chứ chê bai gì cái dầu, cái nhớt các bác nhỉ!

Cách rửa tay của em thì lao sơ nhớt, rửa bằng xà phồng, dùng bàn chảy chà những chổ bám nhiều => rửa nước => sau đó ao khô ráo... tối về nhà tắm lại lần nửa => lên đồ và đi BAR

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên