Xin tài liệu Lexus ls400

non-stop
Bình luận: 8Lượt xem: 2,441

non-stop

Tài xế O-H
Em đang làm xe Lexus LS400 đời 199.
Hiện tượng : để qua đêm nổ máy vòng tua phải tầm 3000 V/P thì xe mới chạy được. nhưng khi chạy được rồi, nóng máy thì khởi động xong lại chạy ngon
lỗi của em nó :
P0500: Vehicle Speed sensor Malfunciton
P0715: Input/Tubine speed sensor circuit
P0763: Shift Sonenoid "C" Electrical
Sau khi xóa lỗi chạy thử thì chỉ còn lỗi P0763: Shift Sonenoid "C" Electrical
Bác nào đã từng gặp tư vấn giúp em với.
chưa có cẩm nang nên em chưa hạ số
Bác nào có cẩm nang lexus LS400 chia sẻ cho em với ah?

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Con này đời 1999 hả anh. Sao tua máy để qua đêm phải tầm 300v/p mới chạy được là sao hả anh. Có nghĩa là galangti lúc buổi sáng có 300v/p hả?. Lát nữa em gửi tài liệu con này anh tham khảo nha.

non-stop

Tài xế O-H
Vậy tại sao khi nóng nó lại bình thường bác nhỉ ? Thường thì khi nóng, sự giãn nở vì nhiệt sẽ càng lớn, biểu hiện sẽ phải nặng hơn hoặc không đổi chứ ?
chính vì cái sự khó hiểu này mà em là thằng làm thứ 3 sau hay lần gara khác bổ số đấy anh giai. khó chịu ở chỗ đo thông mạch theo sơ đồ đều OK. kiểm tra van Solenoid Điện trở chuẩn 11-15 ôm. vì em rò theo mã lỗi nên nghĩ chắc chắn con van No.2 này có vấn đề tới khi em lắc cái đế thì đột nhiên thấy nó không thông. Em đã bóc con Van No2 đó ra và bên trong cái điểm hàn bị bong.
Con hiện tượng tại làm sao như vậy theo em hiểu như thế này
khi vào số để theo qui định bắt đầu luôn là số 1
Hoạt động của số 1 thì No.2 phải ON theo bảng hoạt động

tuy nhiên ECU hát hiện sự chênh lệch quá lớn giữa tỷ số của đầu vào và đầu ra nên hệ thống sẽ báo lỗi. khi đó hệ thống sẽ cho chạy mặc định một số ( biểu hiện là cảm thấy ì khi chạy).

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên