Xin phân tích mã lỗi P0191 xe mazda

P
Bình luận: 21Lượt xem: 3,895

Phongdinh

Tài xế O-H
Thưa các cụ xe e mazda6 đời 2014 đi 3 vạn km.dạo gần đây nổi đèn báo động cơ ( check engine) e đã ra gara đọc lỗi là P0191.ở gara họ nói lỗi này cứ thay bơm cao áp nhiên liệu là hết.Nhưng e đã tham khảo qua trên mạng là nếu hỏng bơm cao áp thì xe khó nổ và chết máy.Nhưng xe em k có hiện tượng gì bất thường.từ ngày nổi đèn báo đến giờ đã nửa tháng và e vẫn sử dụng xe mà k thấy có hiện tượng lạ.xe đề nổ tốt tăng ga khoẻ.Vậy em mong các cụ phân tích giúp em như vậy liệu bơm cao áp có phải là nguyên nhân nổi đèn lỗi p0191 không ạ.mong các cụ chỉ bảo tận tình vì e muốn có chút kiến thức để tránh việc phải thay cái này cái kia mà không đúng bệnh

Phongdinh

Tài xế O-H
E cảm ơn cụ nhiều.tài liệu này rất hữu ích nhưng nó bao quát chung chung các nguyên nhân.Cụ có biết địa chỉ gara nào chuyên kiểm tra chính xác mã lỗi này ở hà nội không ạ.vì gara mà e đã đến họ cũng chỉ nói lỗi p0191 90% thay bơm cao áp là hết mà ko kiểm tra các nguyên nhân khác

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
E cảm ơn cụ nhiều.tài liệu này rất hữu ích nhưng nó bao quát chung chung các nguyên nhân.Cụ có biết địa chỉ gara nào chuyên kiểm tra chính xác mã lỗi này ở hà nội không ạ.vì gara mà e đã đến họ cũng chỉ nói lỗi p0191 90% thay bơm cao áp là hết mà ko kiểm tra các nguyên nhân khác
Thì bơm cao áp kém, thì làm cho áp suất ống Rail kém. áp suất báo về lúc này thấp cũng tương tự như cảm biến hỏng mà.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thưa các cụ xe e mazda6 đời 2014 đi 3 vạn km.dạo gần đây nổi đèn báo động cơ ( check engine) e đã ra gara đọc lỗi là P0191.ở gara họ nói lỗi này cứ thay bơm cao áp nhiên liệu là hết.Nhưng e đã tham khảo qua trên mạng là nếu hỏng bơm cao áp thì xe khó nổ và chết máy.Nhưng xe em k có hiện tượng gì bất thường.từ ngày nổi đèn báo đến giờ đã nửa tháng và e vẫn sử dụng xe mà k thấy có hiện tượng lạ.xe đề nổ tốt tăng ga khoẻ.Vậy em mong các cụ phân tích giúp em như vậy liệu bơm cao áp có phải là nguyên nhân nổi đèn lỗi p0191 không ạ.mong các cụ chỉ bảo tận tình vì e muốn có chút kiến thức để tránh việc phải thay cái này cái kia mà không đúng bệnh
P0191 là gì? Bác không nói thì sao mà phân tích được

chien1321

Tài xế O-H
Lỗi của cụ đúng là phần bơm cao áp rồi, cụ mang ra gara họ tháo bơm kiểm tra lò xo xem thường nó bị cái đó!

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Lỗi báo P0191 về áp suất bất thường (cao quá hoặc thấp quá) trongthanh rail có thể xảy ra do những nguyên nhân sau:
1. Bơm nhiên liệu bị chạm mass ở dây khiển âm làm cho bơm liên tục họat động ở công suất tối đa.
2. Bơm nhiên liệu yếu nên bơm không đạt áp suất bình thường.
3. Cảm biến áp suất bị hỏng nên báo sai
4. Mạch dây dẫn đến cảm biến bị hở hoặc chạm.
5. Giắc cắm cảm biến bị hỏng
6. Hỏng van điều áp nhiên liệu.

Phongdinh

Tài xế O-H
Lỗi báo P0191 về áp suất bất thường (cao quá hoặc thấp quá) trongthanh rail có thể xảy ra do những nguyên nhân sau:
1. Bơm nhiên liệu bị chạm mass ở dây khiển âm làm cho bơm liên tục họat động ở công suất tối đa.
2. Bơm nhiên liệu yếu nên bơm không đạt áp suất bình thường.
3. Cảm biến áp suất bị hỏng nên báo sai
4. Mạch dây dẫn đến cảm biến bị hở hoặc chạm.
5. Giắc cắm cảm biến bị hỏng
6. Hỏng van điều áp nhiên liệu.
Vâng.e cũng đã đọc tài liệu than khảo của cụ ở trên gửi.e cũng mang xe ra hãng mazda lvl họ kiểm tra nay là ngày thứ 2 mà vẫn chưa thấy họ gọi.vì mấy nguyên nhân này thì thợ mới kiểm tra ra được.

Hgtuc89

Tài xế O-H
Xe bác chưa có hiện tượng gì thì trước tiên bác chụp lại mã lỗi sau đó bảo thợ xóa đi rồi theo dõi tiếp.nếu bị lên lại mới tiến hành cong việc bác ạ

Phongdinh

Tài xế O-H
Xe bác chưa có hiện tượng gì thì trước tiên bác chụp lại mã lỗi sau đó bảo thợ xóa đi rồi theo dõi tiếp.nếu bị lên lại mới tiến hành cong việc bác ạ
E cũng xoá đi xoá lại mấy lần rồi ạ.xoá xong về hôm sau lại hiện đèn báo lại.xe thì đi bình thường mỗi tội nhìn cái đèn báo cảm thấy k thoải mái

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
E cũng xoá đi xoá lại mấy lần rồi ạ.xoá xong về hôm sau lại hiện đèn báo lại.xe thì đi bình thường mỗi tội nhìn cái đèn báo cảm thấy k thoải mái
Dưới đây là những triệu chứng thường gặp khi xe báo lỗi P0191, bác thử xem xe có hiện tượng này không:
1. Xe chạy hao xăng hơn bình thường.
2. Động cơ hay bị chết máy hoặc lên ga bị hục hặc.
3. Khi dừng xe hay bị chết máy.
4. Có mùi xăng sống trong khói từ ống xả động cơ.

Phongdinh

Tài xế O-H
Dưới đây là những triệu chứng thường gặp khi xe báo lỗi P0191, bác thử xem xe có hiện tượng này không:
1. Xe chạy hao xăng hơn bình thường.
2. Động cơ hay bị chết máy hoặc lên ga bị hục hặc.
3. Khi dừng xe hay bị chết máy.
4. Có mùi xăng sống trong khói từ ống xả động cơ.
E đi xe không hay để ý đến hao xăng còn mấy trường hợp còn lại thì k có ạ.bởi vậy nên gần 2 ngày rồi mà ở hãng họ vẫn chưa thấy gọi thông báo

Hgtuc89

Tài xế O-H
Hãng thì dễ rồi.cứ việc lấy con khác cắm thử vô con xe mình.bác yên tâm về chất lượng nhưng giá cả thì còn phải xét.garage ngoài như bọn e mà có đủ yếu tố như hãng thì cũng chỉ kém hãng về phần cà phê thuốc nước hui.kkk

Phongdinh

Tài xế O-H
E Xin cảm ơn tất cả các cụ đã tư vấn.sau 4 ngày nằm hãng cuối cùng là thay bơm cao áp.e vừa mang xe về mong sao lần này là đúng chuẩn bệnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên