Xin hướng dẫn về mạch gập gương công tắc reset

SoiNgamTrang
Bình luận: 3Lượt xem: 942

SoiNgamTrang

Tài xế O-H
Chào mọi người, mình có lắp cho xe Ford Focus bộ smartkey đề nổ từ xa và độ gương cơ thành gương điện.
Phần gương mình lắp thêm relay và công tắc bập bênh để gập và mở gương bằng công tắc, tắt acc và khóa cửa gương tự gập, mở khóa gương tự mở.
Nhưng khi đề nổ từ xa thì relay mình câu bị treo do acc lên nhưng cửa chưa mở khóa trước, dẫn đến công tắc lúc này ở sai vị trí và không hoạt động.
Mình tính câu lại relay nhưng muốn hỏi xin mọi người sơ đồ mạch gập gương bằng công tắc reset nhấn nhả để tránh câu relay nhiều.

Và nhân tiện mình muốn hỏi thêm trên jack nguồn ổ khóa của Ford Focus có 1 sợi dây chỉ có 12v khi tắt chìa khóa có chức năng gì ? mình xin cảm ơn nhiều.

chatproxx

Tài xế O-H
Theo em thì bác lắp bộ này nên lấy tín hiệu on và off chìa để khiển gương chứ đừng lấy lock và unlock. Còn cái dây 12v thì em ko bit vì chưa làm nhiu loai này nhưng bác chịu khó tham khảo tài liệu là có mà. Sơ đồ sẵn có trên mạng hoặc thiếu thì xin ae

chu_thodien

Tài xế O-H
Bác cần hỗ trợ sơ đồ mạch điện thì qua box "Tài liệu sửa chữa" hỏi xem. Anh em có tài liệu biết đâu lại thường xuyên hoạt động bên box đó. Với cả bác đăng thế đúng nội dung cho từng box bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên