Xin hỗ trợ sửa hệ thống loa xe Zace

Nhan-71
Bình luận: 6Lượt xem: 1,117

Nhan-71

Tài xế O-H
chào các bác,

Xe Zace 2003 của em bị hư hệ thống loa, loa vẫn còn tốt. Tình trạng như sau :

Khi mới gắn loa mới, cả 4 loa đều nghe được. Chạy một thời gian, còn 1 loa (ghế phụ trước) nghe đc, 3 loa còn lại tịt ngòi.

Em đã kiểm tra loa : vẫn tốt.
Khi rút dây loa đang nghe tot (loa 2) thì loa đang im (loa1) lại nghe được. Nhưng khi gắn dây lại, thi loa (loa 1) lại im, loa 2 nghe được.

Các bác trợ giúp em sửa chữa trục trặc này với !!

Em là dân cùi bắp thôi, biết tí về điện. Cái nào các bác chỉ em ko hiểu thì em sẽ tìm tòi thêm.

Em muốn hỏi các bác :
1/ hệ thống loa như vậy do nguyên nhân gì ? Mình sửa ra sao ?
2/ làm các nào mình biết nguồn đến loa ko bị hư. Em dùng đồng hồ đo 2 đầu dây của các loa hư và loa đang hoạt động ko thấy có gì khác biệt ( kim đồng hồ đo ko nhảy !) - 2 chế độ mở và tắt radio cũng thế.

Rất mong được các bác trợ giúp !!

Xin cảm ơn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào các bác,

Xe Zace 2003 của em bị hư hệ thống loa, loa vẫn còn tốt. Tình trạng như sau :

Khi mới gắn loa mới, cả 4 loa đều nghe được. Chạy một thời gian, còn 1 loa (ghế phụ trước) nghe đc, 3 loa còn lại tịt ngòi.

Em đã kiểm tra loa : vẫn tốt.
Khi rút dây loa đang nghe tot (loa 2) thì loa đang im (loa1) lại nghe được. Nhưng khi gắn dây lại, thi loa (loa 1) lại im, loa 2 nghe được.

Các bác trợ giúp em sửa chữa trục trặc này với !!

Em là dân cùi bắp thôi, biết tí về điện. Cái nào các bác chỉ em ko hiểu thì em sẽ tìm tòi thêm.

Em muốn hỏi các bác :
1/ hệ thống loa như vậy do nguyên nhân gì ? Mình sửa ra sao ?
2/ làm các nào mình biết nguồn đến loa ko bị hư. Em dùng đồng hồ đo 2 đầu dây của các loa hư và loa đang hoạt động ko thấy có gì khác biệt ( kim đồng hồ đo ko nhảy !) - 2 chế độ mở và tắt radio cũng thế.

Rất mong được các bác trợ giúp !!

Xin cảm ơn.
Hỏng công suất âm tần, bác ạ. Ra hiệu thay tý xong. Trước khi lắp lên xe, bác phải soát lại dây trên xe, đề phòng bị chập mạch dây loa

Nhan-71

Tài xế O-H
Hỏng công suất âm tần, bác ạ. Ra hiệu thay tý xong. Trước khi lắp lên xe, bác phải soát lại dây trên xe, đề phòng bị chập mạch dây loa
Cái này mình tự thay được ko bác. Hôm rồi đưa thợ lắp loa mới. Hôm kiểm tra loa xe thấy họ đấu dây cũng tạm bợ quá. Nếu được bác chỉ em cách làm với ! Buồn tình làm em tự xử luôn.

Cám ơn bác nhiều !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái này mình tự thay được ko bác. Hôm rồi đưa thợ lắp loa mới. Hôm kiểm tra loa xe thấy họ đấu dây cũng tạm bợ quá. Nếu được bác chỉ em cách làm với ! Buồn tình làm em tự xử luôn.

Cám ơn bác nhiều !
Bác phải mua linh kiện, rồi hàn vào mạch của đài cơ.

Nhan-71

Tài xế O-H
Sua lai dau dia va kiem tra xem co loa nao chap ko .
Hoac day loa bi chap ra mat bac nhe
Sua lai dau dia va kiem tra xem co loa nao chap ko .
Hoac day loa bi chap ra mat bac nhe

Đầu đĩa vẫn tốt bác àh.

Làm sao kiểm tra dây có chập hay không vậy bác ? Em dùng đồng hồ đo đuọc ko ? (Em là tay ngang thôi ! Bác chỉ thêm cho em tí !)

Hôm rồi đo thử 2 đâu chỗ dây loa mà ko thấy kim báo gì cả (cả ở chỗ loa bị tịt và loa đang hoạt động). Do vậy em đứng hình luôn !

Câm ơn bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên