Xin giúp đỡ về xe cần trục thủy lực ống lồng di chuyển bằng bánh lốp

bachcongphuoc
Bình luận: 7Lượt xem: 2,289

bachcongphuoc

Tài xế O-H
Hiện tại em đang làm đồ án truyền động thủy khí động lực. Hiện tại đang bí về một số vấn đề, mong mọi người ai đọc và giúp được thì giúp đỡ em với, em xin cám ơn trước.
Vấn đề 1 là em tìm catalogue của xylanh ống lồng có áp suất làm việc 32MPa trên mạng mà chưa ra, dù tìm cả mấy ngày rồi, nếu ai có thì chia sẻ cho em với.
Vấn đề 2 là khi tính lưu lượng của từng cái xylanh trong mạch thủy lực thì cần đến vận tốc làm việc của xylanh đó, vậy mình lấy vận tốc đó ở đâu, và có tài liệu nào để mình chứng minh là có vận tốc đó trong thực tế không? Các xylanh cụ thể là xylanh dùng để nâng cần, xy lanh nâng chân chống, và xylanh ống lồng.

Phankhoa83

Tài xế O-H
vận tốc của xy lanh dựa vào :
- Tốc độ xy lanh +kích thước xy lanh chọn trước, kích thước van , đường ống chọn sau, cuối cùng chọn bơm. Sau đó lấy tốc độ bơm ở vòng quay định mức+ áp suất định mức , test lại toàn bộ hệ thống.

Phankhoa83

Tài xế O-H
tôi không rõ cái đạc thù của bạn là gì nhưng tôi chỉ góp ý thế này.
1- bạn chọn thiết kế áp suất hệ thống cao quá với vận tốc lớn thì các thiết bị của bạn chọn phải chịu được áp suất cao đất tiền,
2- bạn chọn thiết kế áp suất thấp quá thì , các thiết bị to cồng kềnh, rẻ tiền.
hệ thống của bạn nếu thiết kế đơn giản thì chỉ cần lắp đặt các van tiết lưu ở các đường A và B là Ok.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên