Xin giúp đỡ về lỗi túi khí của range rover evoque 2013

hoangtiensinh
Bình luận: 5Lượt xem: 1,407

hoangtiensinh

Tài xế O-H
chào các bác, tình hình là chiếc evoque vô xưởng e bị đổ đồ ăn lên ghế trước bên phụ nên phải tháo ghế và lót sàn bên phụ ra để giặt. Sau vài ngày xe vào lại và nói báo lỗi túi khí và động cơ, e cắm máy vào đọc thì cả động cơ và túi khí đều trên 10 lỗi, e xóa lỗi động cơ thì được và không hiện lại nhưng lỗi túi khí thì vẫn còn, 16 lỗi của túi khí vì thời gian gấp nên e chỉ lưu lại vài mã lỗi là B0029 B0020 B1214 B0010....máy test cùi hiển thị tiếng việt với lại xe gấp nên e ko lưu lại đc nhiều. điều e thắc mắc là ở dưới ghế bên phụ có 1 hộp đk e ko biết có phải lúc thợ tháo ghế ra để giặt rút jack của hộp đó rồi mở công tắc giờ nó ko nhận đc tín hiệu ko, lúc ghim vào mình có cần làm gì để hộp nhận lại ko. e thấy 1 số lỗi liên quan đến bộ điều khiển nữa nói chung rất nhiều lỗi bên hệ thống túi khí
e diễn đạt hơi phức tạp rất mong được các bác tư vấn về dòng xe này vì e cũng chưa đc làm xe này bao giờ
e cảm ơn các bác

hoangtiensinh

Tài xế O-H
tháo ra xong gắn lại rồi, ý của e là có phải do lúc tháo ghế ra để giặt ko ạ nếu đúng vậy thì cụ cho e hướng giải quyết đc ko, chứ e xóa lỗi xong vẫn báo lại 16 lỗi của túi khí

phamhong

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại giắc cắm dưới ghế xem cắm đầy đủ chưa.Nếu rồi thì khả năng hỏng hộp cảm biến áp suất người ngồi ở ghế phụ là cao

autocar

Tài xế O-H
cái này làm phải cấn có tg bác ạ không nhanh dc đâu . bác cứ bình tĩnh đợi xe tới rồi kiểm tra lại các rắc điện đã rút ra trước đã .

hoangtiensinh

Tài xế O-H
cảm ơn các bác nhiều, e đã kiểm tra tất cả các jack cắm dưới ghế đầy đủ hết ạ, e cũng hy vọng lên đây a e có thể giúp e tìm ra hướng giải quyết chứ dòng xe này e va chạm lần đầu ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên