Xin giúp đỡ Pump sk04 k3v63

trangnguyengsm
Bình luận: 4Lượt xem: 3,202

trangnguyengsm

Tài xế O-H
Anh em diễn đàn cho mình hỏi. Xe mình sk04 89 pumk3v63. Giờ xe mình ga nhỏ làm nhanh mà lịm máy. Ga lớn thì làm nhanh và không lịm. Giờ mình muốn chỉnh cho nó chậm hơn tý mà không lịm để làm ga nhỏ được không. Và con này thường thì trung bình 1h khoảng mấy lít dầu. 4bd1.Trên pump co 1 kích điện. Giờ nếu rút giắc điện con đó thì máy làm thế nào.

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Anh em diễn đàn cho mình hỏi. Xe mình sk04 89 pumk3v63. Giờ xe mình ga nhỏ làm nhanh mà lịm máy. Ga lớn thì làm nhanh và không lịm. Giờ mình muốn chỉnh cho nó chậm hơn tý mà không lịm để làm ga nhỏ được không. Và con này thường thì trung bình 1h khoảng mấy lít dầu. 4bd1.Trên pump co 1 kích điện. Giờ nếu rút giắc điện con đó thì máy làm thế nào.

View attachment 73737
cụ nới lỏng con êcu 36ra rồi chỉnh vặn con clê 24 ra từng chút cho tới khi ga nhỏ làm không lịm. ( nhớ chỉnh cả balô đối diện bên trong nữa cho đều nhé )

trangnguyengsm

Tài xế O-H
mình nới ecu 36 ra rồi chỉnh con 24 ra 2 vòng mà máy vẫn nhanh ầm ầm . áp bơm chỉnh ra hay vào vẫn không thay đổi. mình vặn ra khoảng 1 vòng so với ban đầu rồi làm thử xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên