Xin các cao thủ giúp đỡ về lệnh hole trong catia

binh1992iasao
Bình luận: 4Lượt xem: 4,148

binh1992iasao

Tài xế O-H
Tình hình là em sắp thi hết môn catia ở trường mà hôm nay xem lại mấy bài tập thầy mới gửi có hình liên quan đến lệnh hole, cụ thể là
-khi vẽ 1 biên dạng tròn rồi pad lên đục lỗ ở giữa, em thấy thầy chú thích là lệnh hole cho em hỏi lệnh hole nhưng trên hình còn co kí hiệu M3 là gì vậy ạ
-cũng vẫn cái trục đục lỗ ở giữa đó còn phải đục 4 lỗ nhỏ ở trên bề dày thành ống, cho emm hỏi là làm sao để đục được lỗ ở trên bề dày ống vì em chon lệnh hole rồi chọn mặt lệnh hole lập tức chạy vào giữa không đục được ở bề dày trục
mong nhận được giúp đỡ sớm

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Nếu dùng lệnh hole có nhiều tùy chọn, ren, côn trụ, .... e cần tạo điểm trên bề mặt ống trụ tại vị trí cần tạo lỗ. vì đó là mặt cong, còn trong mặt đầu của trụ có sẵn của em thì dễ rồi.
M3 là lỗ dùng lệnh hole mà có ren đó em

binh1992iasao

Tài xế O-H
Cho em hỏi thêm là thầy có hướng dẫn ở hình la mirror exten là sao hả anh, em thấy hình đó là hình khối đối xứng biết miror exten có nghĩa là dối xứng nhưng mà thầy chú thích giữa hình thì đối xưng sao anh . cảm ơn anh vì đã giải thích cho em lệnh hole. anh hướng dẫn thêm cho em lệnh hole có ren dc ko anh

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Cho em hỏi thêm là thầy có hướng dẫn ở hình la mirror exten là sao hả anh, em thấy hình đó là hình khối đối xứng biết miror exten có nghĩa là dối xứng nhưng mà thầy chú thích giữa hình thì đối xưng sao anh . cảm ơn anh vì đã giải thích cho em lệnh hole. anh hướng dẫn thêm cho em lệnh hole có ren dc ko anh
Em đưa hinh ảnh lên đi! a ko rõ lắm,thế mới trả lời được. Có gì ngồi trên cái máy bàn khủng ở cty ròi chi e vài đường, giờ chậm lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên