Xe xúc Komatsu WA380-6 chạy yếu

X
Bình luận: 9Lượt xem: 1,293

xuandai102028

Tài xế O-H
Chào diễn đàn. Mình có con xúc lật WA380 đang hoạt động bình thường nhưng bị bể ống nước trên của két nước. Khi thay ống nước mới thì xe bị nóng nhớt hộp số.

Cứ chạy đươc 1 giờ là đồng hồ báo nhớt hộp số lên vạch đỏ và xe bị yếu. Nếu còn làm việc tiếp thì nhiệt độ còn lên nhưng cho xe nổ ga cầm chừng tầm 10p là nhớt xuống rất nhanh.

Khi nguội số chạy bình thường nhưng sáng nay khi lấy xe ra hoạt động thì số bị yếu ngay từ đầu. Mình đạp ga máy tua lên 2100 nhưng xe không chạy( Giống như xe cơ hết bố ly hợp).

Mình đã kiểm tra đo áp bơm số lên 30kg, áp số 23kg. Cho mình hỏi là áp bơm như vậy thì xe có bị bơm hộp số không hay cần kiểm tra thêm gì không nhờ Anh Em tư vấn giúp. Xin cảm ơn

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Model của máy là WA380..."TRỪ MẤY" bạn phải nói rõ ra thì mọi người mới giúp bạn được.

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Áp suất như vậy là đạt yêu cầu.
Máy này hệ thống truyền lực (powertrain) khá phức tạp vì nó điều khiển số có bộ van tạm dịch là van điều khiển số (Electronic Control Modulation Valve = ECMV) được điều khiển bằng van điện từ tuyến tính (PSV) với hộp điện tử.
Kiểm tra hơi bị khó đấy!! Thế màn hình có báo lỗi gì vậy??

xuandai102028

Tài xế O-H
Cái xe này nó bị kẹt cái CT của đường vào Torque conveter các bác ạ nên áp cấp cho Torque yếu nên xe chạy không nổi. Mình đã khắc phục được rồi nên mình báo lên mai mốt có xe nào giống tình trạng như vầy thì Anh Em tham khảo. WA380-6 nha cả nhà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên