Xe Suzuki carry 7 chỗ mất cụm đèn báo xăng, báo phanh tay, báo dầu và ac quy

Thangtien888
Bình luận: 13Lượt xem: 1,685

Thangtien888

Tài xế O-H
Em chào các bác trong hội. Chả là hôm qua em tự thay công tắc tổng (cụm công tắc gạt, mưa xi nhan đèn cốt pha) Suzuki carry 7 chỗ Su cóc nhà em xong. Mọi thứ oke hết rồi. Nhưng giờ mất điện đèn taplo, đèn phan tay, đèn dầu, đồng hồ báo xăng nữa các bác ạ. Bác nào biết hướng xử lý chỉ em với. Em loay hoay mãi ko nguyên cứu ra Cụm xi nhan và báo đèn cốt pha vẫn hoạt động bình thường. Cầu chì em xem cũng ko bị sao cả. Mong được các bác cứu em lần nữa
Chân thành cảm ơn các bác.

Thangtien888

Tài xế O-H
Em kiểm tra cầu trì, tháo hết taplo ra kiểm tra vẫn ko thấy đứt hay bị hỏng gì. Em nghi nó hị hỏng 1 cụm nào đó bác ạ. Tự dưng mất hết mấy chức năng liền.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em chào các bác trong hội. Chả là hôm qua em tự thay công tắc tổng (cụm công tắc gạt, mưa xi nhan đèn cốt pha) Suzuki carry 7 chỗ Su cóc nhà em xong. Mọi thứ oke hết rồi. Nhưng giờ mất điện đèn taplo, đèn phan tay, đèn dầu, đồng hồ báo xăng nữa các bác ạ. Bác nào biết hướng xử lý chỉ em với. Em loay hoay mãi ko nguyên cứu ra Cụm xi nhan và báo đèn cốt pha vẫn hoạt động bình thường. Cầu chì em xem cũng ko bị sao cả. Mong được các bác cứu em lần nữa

View attachment 101894

View attachment 101895
Mang ra xưởng thôi, bác.

chatproxx

Tài xế O-H

View attachment 101894

View attachment 101895
Cụ làm hỏng xe rùi. Giờ mang ra xưởng họ xem lại nguồn cho.khả năng cao là bị chập mạch rồi.không phải ai cũng thay được công tắc gạt mưa và đèn pha của con này đâu cụ nhá.phụ tùng loại này tạp nham lắm chắc cụ mua hàng rẻ tiền đây

chatproxx

Tài xế O-H
Em yêu khoa học nó cũng phải có chi phí mà. Vụ này coi như là học phí
Quả này gọi là mất cả chì lẫn chài rồi. Em nghĩ chắc bài học rút ra là không biết thì đừng có táy máy. Mà táy máy thì mới biết thế nên các cụ mà yêu thíc thì bộ môn này thì tìm hiểu trước khi làm nhá.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Quả này gọi là mất cả chì lẫn chài rồi. Em nghĩ chắc bài học rút ra là không biết thì đừng có táy máy. Mà táy máy thì mới biết thế nên các cụ mà yêu thíc thì bộ môn này thì tìm hiểu trước khi làm nhá.
Vẫn còn nằm trong khả năng chi trả, bác ạ. Vẫn chơi tiếp được

quytruong1990

Tài xế O-H
Nếu đã kiểm tra kỹ các giắc kết nối, cầu chì,Bác coi kỹ lại công tắc ý đúng của su ko hay lại hàng tầu , hàng tầu thì phải đảo dây ý bác ạ,

chatproxx

Tài xế O-H
Nếu đã kiểm tra kỹ các giắc kết nối, cầu chì,Bác coi kỹ lại công tắc ý đúng của su ko hay lại hàng tầu , hàng tầu thì phải đảo dây ý bác ạ,
Bác ấy là lái xe. Chỉ cho đảo dây rồi có khi lại hỏng thêm mấy thứ nữa đấy.con này lấy đồ tàu đầy. Giắc cắm vừa luôn. Nhưng cắm vào mà để lâu là bị như bác chủ thớt. Nó bị sai chân ở công tắc gạt mưa. 2 công tắc có khi khác nhau cái có INT cái ko có. Thôi ra thợ họ thay cho. Lấy cái zin lắpvào ko lại mất int.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên