Xe Sirius làm hơi và thay xupap xong bị ra khói lúc khởi động

T
Bình luận: 49Lượt xem: 12,731

trexanh135

Tài xế O-H
em mới làm hơi con sirius thay 2 cây xupap thay 2 phớt ghít nhưng cứ bị ra khói lúc khởi động. để yên sau khoảng mỗi 20 phút là bị như thế, nổ một lúc thì hết. em đã thay đi thay lại 2 cây xupap phớt ghít, đóng lại cả ống dẫn hướng, thay lại sécmăng mà chỉ được khoảng 1 tháng xong lại bị tiếp bức thế chứ. Mong các bác giúp em. Em cảm ơn!

khanhfi

Tài xế O-H
Làm hơi tthì phải doa hơi thay piston xecmang chứ. Bác kiểm tra buzi xem có đúng là do xecmang k.hay là dầu thừa trong bô

yeuxemay

Tài xế O-H
em mới làm hơi con sirius thay 2 cây xupap thay 2 phớt ghít nhưng cứ bị ra khói lúc khởi động. để yên sau khoảng mỗi 20 phút là bị như thế, nổ một lúc thì hết. em đã thay đi thay lại 2 cây xupap phớt ghít, đóng lại cả ống dẫn hướng, thay lại sécmăng mà chỉ được khoảng 1 tháng xong lại bị tiếp bức thế chứ. Mong các bác giúp em. Em cảm ơn!
vậy bác có thay mới doang quy lat không .nếu doang kém khi piton đi xuống điểm chết dưới là sẽ hút dầu bên cam vào đấy nhé

trexanh135

Tài xế O-H
vậy bác có thay mới doang quy lat không .nếu doang kém khi piton đi xuống điểm chết dưới là sẽ hút dầu bên cam vào đấy nhé
cũng có lý nhỉ, nhưng trước đó em kiểm tra thấy gioăng zin còn rất tốt lần sau đã cho lớp keo mỏng vẫn bị. đẻ em xem lại. nhưng em là cứ nghi cái đầu bò ah. chả nhẽ lại mang đi doa lên cốt 2 buồn thật chưa bao giờ bị như vậy

trexanh135

Tài xế O-H
mấy vấn đề doa hơi lắp secmăng và hướng đặt quả của xe si nói riêng và dòng xe YA nói chung các bác có thể bỏ qua cho em, pô đã tháo và rửa kỹ bằng xăng

cuncontiti

Tài xế O-H
:) xe nhà cháu cũng mới làm lại hơi chạy gần tháng cũng vẫn thấy có khói nhẹ khi chạy nóng máy !không nhẽ cái bô có dầu chua cháy hết các bác nhỉ !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên