Xe nhả khói bất thường

HDDsirius
Bình luận: 10Lượt xem: 1,379

HDDsirius

Tài xế O-H
Tình hình là e có 1 chiếc sirius bị nhả khói trắng rất bất thường: đó là khi đổ dốc chậm rồi lên dốc là xe nhả khói um lên. Hay nhiều lúc khởi động cũng nhả khói trắng. tầm 1 phút, lúc bị lúc không. các cao nhân chỉ dạy e cái. cám ơn các bác

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Nhả khói trắng là xe bị lỏng bạc và piston rồi. Lúc lên dốc và lúc mới nổ máy là điều kiện để nhớt lọt lên buồng đốt nhiều nhất, nhớt bị đốt không hết trong buồng đốt sinh ra khói trắng theo ống bô ra ngoài. Kiểm tra nhớt mau hết là đúng luôn. Làm lại máy thay piston bạc.

quangchanh

Tài xế O-H
Tình hình là e có 1 chiếc sirius bị nhả khói trắng rất bất thường: đó là khi đổ dốc chậm rồi lên dốc là xe nhả khói um lên. Hay nhiều lúc khởi động cũng nhả khói trắng. tầm 1 phút, lúc bị lúc không. các cao nhân chỉ dạy e cái. cám ơn các bác
Xe của bác làm bạc lại đi khi đạp ép ga nhớt qua buồng đốt rồi đó . Kiểm tra xem xe chạy hao nhớt hay không .

linhyamaha88

Tài xế O-H
thường khi ra khói trắng thì mợi người hay đổ lỗi cho piton bạc.
Nhưng đôi khi các bác lại quên mất rằng suppap lỏng , phốt suppap chai cứng cũng dẫn đến hiện tượng ra khói trắng nha .

nguyenanhsuachua

Tài xế O-H
xe nhả khói bạc bị mòn hoặc pistong xước, phốt xupăp chai nứt bạn làm lại dàn hơi đi bạn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên