Xe nâng komatsu 4d94le tiến lùi không được

Quanquan88
Bình luận: 9Lượt xem: 1,350

Quanquan88

Tài xế O-H
Xin các anh em chỉ giúp, xe nâng komatsu 4d94le mới thay bơm nhớt chạy được mấy hôm thì tiến lùi không được, kiểm tra solenoid thì không bị hư, điện tới đầy đủ, mở solenoid ra nổ máy thì nhớt không lên, nguyên nhân hư hỏng và cách khắc phục là gì, xin cảm ơn anh em

123kien

Tài xế O-H
Kiểm tra nhớt, lọc nhớt hộp số, dòng này làm lọc ở bên sườn bác tháo mặt bích ra là thấy, còn vẫn không thấy dầu lên thì hỏng bơm nhớt hộp số rồi

Quanquan88

Tài xế O-H
Dạ cảm ơn các anh, em đã tháo hộp số, bị hư bơm nhớt và gãy chấu biến mô, bơm nhớt mới thay vài ngày mà không biết tại sao lại hư và làm gãy chấu biến mô

kiennb

Tài xế O-H
Dạ cảm ơn các anh, em đã tháo hộp số, bị hư bơm nhớt và gãy chấu biến mô, bơm nhớt mới thay vài ngày mà không biết tại sao lại hư và làm gãy chấu biến mô
Chắc bác mua phải bơm cũ hoặc bơm mới nhưng chất lượng bánh răng kém. Trường hợp gãy răng biến mô có thể do bị lắp sai chiều bánh răng làm cho điểm tiếp xúc giữa chấu biến mô và bánh răng thấp. Hoặc là khi lắp ráp biến mô chưa ăn khớp hết với biến mô, bình thường nó phải ấn tạch tạch tới 3 lần

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Gãy vấu nó có nguyên nhân, 1 là kẹt bơm dầu, 2 là vấu bơm ăn khớp vào biến mô bị với, 3 là đường dầu trong lúc lắp vệ sinh không sạch dẫn đến sạn vào làm kẹt bơm, hoặc lúc lắp vào biến mô chưa sập hết ngạnh của bơm dầu khi vào hộp số bị gì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên