Xe Mercedes sprinter mất ga đầu cần cấp cứu!

L
Bình luận: 3Lượt xem: 2,826

longxehoi

Tài xế O-H
chào các cụ là hôm nay em gập con mec sprinter mất ga đầu ...nếu nhịp ga độn ngộn thì khoản 10s thì mới có ga còn khi lên ga từ từ thì ga vẫn bóc bình thường ....không thấy báo lỗi đèn check .xe này mới thây van trục bô khoản 2 tháng rồi nhưng chạy không ỗn định .mong các cụ tư vấn em vaqif câu nhé để mai em còn có cái mà sử lý nó vì em chưa biết kiểm tra từ đâu :cp:cp:cp:cp em mời các cụ ly cà fee thư giản nhé

chào các cụ là hôm nay em gập con mec sprinter mất ga đầu ...nếu nhịp ga độn ngộn thì khoản 10s thì mới có ga còn khi lên ga từ từ thì ga vẫn bóc bình thường ....không thấy báo lỗi đèn check .xe này mới thây van trục bô khoản 2 tháng rồi nhưng chạy không ỗn định .mong các cụ tư vấn em vaqif câu nhé để mai em còn có cái mà sử lý nó vì em chưa biết kiểm tra từ đâu :cp:cp:cp:cp em mời các cụ ly cà fee thư giản nhé

Bác cho em biết thông tin thêm, khi ga đột ngột ra khói đen hay tráng , ra có nhiều không ? Ap của turbo khi bác lên ga bác thấy áp tăng lên ko? Xe có chạy đạt tốc độ cao không? nếu turbo làm viêc ok
Bác tiếp tục thử kiểm tra bơm tiếp vận . Bác tháo đương dầu lên, ngay chỗ lọc nhiên liệu trên, sau đấy bác mở chìa khóa điện xem bơm tiếp vận có bơm cung cấp nhiên liệu tốt không.( nếu bơm tiếp vận tốt dầu phun ra khá mạnh nếu chỉ thấy ri rỉ thì phải bơm tiếp vận có vấn đề )
Tiếp theo bác kiểm tra tới béc phun và bơm cao áp , nếu bác cần kiểm tra cứ nhắn em , em sẽ giúp bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên