Xe Mazda 626 - đời 94

Phuongkt2004
Bình luận: 10Lượt xem: 1,688

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chao moi nguoi, co ai giup minh duoc khong, xe mazda 626 hay bị chết máy ở số thấp, nổ giật giật rồi tắt máy, nếu chạy ở tốc độ cao thì máy rất tốt, kiểm tra lỗi bang máy chẩn đoán thì không có gì, kiểm tra hệ thống nhiên lieu thì bơm xăng đạt áp suất 2,6Kg/cm2.
Chết máy ở số thấp nhưng tốc độ có thấp không? Tốc độ cao chạy tốt, nhưng lúc đó số cao hay thấp?

Phuongkt2004

Tài xế O-H
Chết máy ở số thấp nhưng tốc độ có thấp không? Tốc độ cao chạy tốt, nhưng lúc đó số cao hay thấp?
chay o so cao, toc do cao thi ngon, nhung khi ve so thap, hoac dung đen đo va chuyen số thì xe nổ ngập ngừng nếu khong cat côn va ga lên la xe chết may! em kiem tra thấy duoi cacte nhot nhiễu ra nhiều?ko biết la thế nào?

Phuongkt2004

Tài xế O-H
moi thu on het, day la xe cua khach, e gap hai xe benh y vay roi, ko bet mazda doi đó co bi giong vay ko? o xe truoc em thay xe co nhieu nhot dinh vao day dai dan may phat dien(do phot truc cơ bi hong), nen em doan co the do may fat bi truot dai nen ko phat dien tot, dan den mat dien, ₫/ cơ no ngap ngung, tuy nhien o xe kia thi chi bi rach phot truc co, nhung chua dinh vao day dai may phat nhung dong co van vay? co bac nao gap benh nay chua xin chi giao? em chua tien hanh lam, dang nghi phuong an thoi, vi phai chinh xac thi lam de xuat de ho sua, xe co quan ma.

hungem

Tài xế O-H
- Xe nổ cầm chừng có run dật không bạn?
- Tốc độ cầm chừng bao nhiêu vậy?
- Khi bậc điều hòa có bù tua máy không bạn?

manhdong

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra cả bộ chia điện xem trục có dơ ko nhé. Nếu dơ thì sử lí lại. Mình cũng mới ăn 1e peugeot 605 hiện tượng như vậy kiếm tra các kiểu ko ra bệnh. Đến khi mở bộ chia ra thi ra bệnh luôn.. Vì khi ở tốc độ thấp,trục chia dơ kkiến chia diện ko ổn định nên đánh lửa kém. Có thể bỏ máy... Nhưng khi ga nên tốc độ lớn lực li tâm ổn định thì ngon. Vậy cụ cứ kiểm tra qua xem.

trannhatanh

Tài xế O-H
moi thu on het, day la xe cua khach, e gap hai xe benh y vay roi, ko bet mazda doi đó co bi giong vay ko? o xe truoc em thay xe co nhieu nhot dinh vao day dai dan may phat dien(do phot truc cơ bi hong), nen em doan co the do may fat bi truot dai nen ko phat dien tot, dan den mat dien, ₫/ cơ no ngap ngung, tuy nhien o xe kia thi chi bi rach phot truc co, nhung chua dinh vao day dai may phat nhung dong co van vay? co bac nao gap benh nay chua xin chi giao? em chua tien hanh lam, dang nghi phuong an thoi, vi phai chinh xac thi lam de xuat de ho sua, xe co quan ma.
Bác viết mà em chẳng buồn muốn đọc. Mặc dù rất muốn giúp.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên