xe máy của em chạy rất tốn xăng!

B
Bình luận: 3Lượt xem: 2,601

kythuat

Tài xế O-H
Xe máy của em chạy rất tốn xăng? So sánh với mấy cái xe của bạn em đi thì con xe của em chạy tốn hơn rất nhiều...
Em muốn hỏi xem nguyên nhân tại sao và cách giải quyết như thế nào?

Xem máy đi tốn xăng có rất nhiều nguyên nhân. Rất tiếc là bạn không nói rõ loại xe mà bạn đang sử dụng cũng như thời gian sử dụng xe,... để mình có thể giúp bạn tìm hiểu rõ hơn, chính xác hơn nguyên nhân 'ăn xăng' của xe!

Tuy nhiên, mình cũng xin gợi ý cho bạn một số nguyên nhân như sau:
- Nguyên nhân chính, hay chủ yếu mà bạn nên nghĩ tới khi xe chạy tốn nhiên liệu đó là Chế hòa khí, bầu lọc gió lâu ngày không được bảo dưỡng, dẫn đến bẩn, làm tắc lỗ thông hơi xếp bậc...
- Ngoài ra: Lốp mòn, li hợp côn kém, nhông xích mòn, bó phanh ... cũng có thể gây cho xe chạy tốn nhiên liệu.

Nếu xe của bạn là xe tay ga thì việc chạy xe tốn nhiên liệu hơn những chiếc xe khác là hoàn toàn hợp lý bởi những nguyên nhân sau đây:
+ Lốp bánh nhỏ, rộng bản nên tiêu hao công suất cho sự lăn lớn hơn.
+ Diện tích cản gió chính diện lớn.
+ Dùng hộp số có bộ truyền đai luôn bị trượt khi truyền tải, khả năng thay đổi tốc độ chậm.

Đó là những nguyên nhân khiến bạn nhận thấy rõ sự khác nhau trong việc tiêu thụ nhiên liệu ở những chiếc xe tay ga với những chiếc xe thường.

Về cách giải quyết thì sẽ hơi khó để có thể đưa ra một cách giải quyết chính xác trong tình huống này, song bạn nên mang xe máy tới một cửa hàng sửa chữa xe máy có uy tín, trách nhiệm để nhân viên kỹ thuật có thể Chuẩn đoán một cách chính xác 'bệnh' của xe và giúp bạn giải quyết vấn đề này!

Chúc bạn thành công!:b

Wanted

Xe Tăng
Về cách giải quyết thì sẽ hơi khó để có thể đưa ra một cách giải quyết chính xác trong tình huống này, song bạn nên mang xe máy tới một cửa hàng sửa chữa xe máy có uy tín, trách nhiệm để nhân viên kỹ thuật có thể Chuẩn đoán một cách chính xác 'bệnh' của xe và giúp bạn giải quyết vấn đề này!

Bác có thê mang cho HUI-BICAR chúng em kiểm tra và sữa chữa . Đảm bào về giá cả và chất lượng .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên