Xe madaz premasy 2003 bị bệnh hộp số

Q
Bình luận: 18Lượt xem: 1,426

quockien

Tài xế O-H
Thưa các bác tình hình là e đại tu máy con premasy xong kiểm tra dầu số bẩn e thay luôn(thay bằng dầu shell) thay xong máy chạy bình thường số chạy vút bình thường,nữa tháng sau khách quay lại bảo thỉnh thoảng bị hiện đèn hold khi hiện thì máy vẫn vút mà xe lì lại,e bảo khách chạy bình thường đến hôm nay tròn 1 tháng xe quay lại và chủ xe bảo ko chạy quá dc 60km khi tăng tốc vòng tua lên 3000 xe chỉ chạy dc 40km/h và đèn hold nhấp nháy và ga cao hơn cũng chỉ dc kịch 60km/h e cho máy vào đọc thì báo lỗi p0730 và e đã tiến hành thay lại dầu số chuẩn hãng mà bệnh vẫn như vậy có bác nào chuyên dòng xe này ko ạ cho e lời khuyên với ạ

Xe madaz premasy 2003 bị bệnh hộp số oto hui.jpg

Hình ảnh minh họa về xe​

Nanokid

Tài xế O-H
Thay dầu ko đúng chủng loại là toi hết gioăng phớt r, giờ bổ ra thay bộ gioăng phớt đại tu của nó, ktra xem bộ đĩa ma sát nào toi thì thay bộ đấy

Nanokid

Tài xế O-H
Con này bác đã bổ ra làm lần nào chưa ạ
Em làm dòng xe toyota thôi, xe hơn 15 năm là gioăng phớt nó chai cứng hết r, mà bác đổ dầu chủng loại # vào sợ là ko đủ áp, trượt côn( trượt côn dễ cháy lá côn lắm). Giờ chỉ có thay hết tất cả gioăng của nó + bổ ra xem có bộ lá côn nào mòn thay đi thì ms hết

quockien

Tài xế O-H
E cũng nghi là bị gioăng phớt hoặc côn nhưng chưa bổ con này ra bao giờ nên muốn tham khảo bác nào đã từng bổ nó ra xem con này làm có khoai ko ạ
Em làm dòng xe toyota thôi, xe hơn 15 năm là gioăng phớt nó chai cứng hết r, mà bác đổ dầu chủng loại # vào sợ là ko đủ áp, trượt côn( trượt côn dễ cháy lá côn lắm). Giờ chỉ có thay hết tất cả gioăng của nó + bổ ra xem có bộ lá côn nào mòn thay đi thì ms hết
ng

Nanokid

Tài xế O-H
Con này bác đã bổ ra làm lần nào chưa ạ
Vs đo
E cũng nghi là bị gioăng phớt hoặc côn nhưng chưa bổ con này ra bao giờ nên muốn tham khảo bác nào đã từng bổ nó ra xem con này làm có khoai ko ạ

ng
Tuổi xe hơn 15 năm r thì gioăng phớt là chắc chắn, còn cần kiểm tra thêm côn vs van điện. Hộp số bổ ra thì phải để chuẩn các vị trí, và tháo gioăng nào thì thay luôn gioăng đó. Chứ đừng có tháo tràn lan ra là ko nhớ mà lắp đâu

quockien

Tài xế O-H
Vs đo

Tuổi xe hơn 15 năm r thì gioăng phớt là chắc chắn, còn cần kiểm tra thêm côn vs van điện. Hộp số bổ ra thì phải để chuẩn các vị trí, và tháo gioăng nào thì thay luôn gioăng đó. Chứ đừng có tháo tràn lan ra là ko nhớ mà lắp đâu
Van điện thì e đã thay cả bộ van và tất cả cảm biến rồi bác ạ,chắc chắn là bị trong hộp số rồi bác ạ

Nanokid

Tài xế O-H

ng
Cái hộp van thì đừng có tháo bung ra, nó rơi mấy viên bi ra mà ko đặt đúng rãnh của nó là mua hộp van mới đấy

Nanokid

Tài xế O-H
Van điện thì e đã thay cả bộ van và tất cả cảm biến rồi bác ạ,chắc chắn là bị trong hộp số rồi bác ạ
Vậy thì bác bổ số thôi, sếp theo thứ tự từng cụm là đc. Tháo hết ra thì bắt đầu thay gioăng từng cụm, thay xong thì lắp vào theo thứ tự ngược lúc tháo. Cái này nó tỉ mẩn hơn làm máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên