Xe lacetti cdx 2010 đạp ga không lên

daukhoviyeu.28
Bình luận: 46Lượt xem: 18,794

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
Cụ ơi ,các anh em trên tư vấn bệnh rất chuẩn về dòng CDX rồi , em góp ý cụ , cụ căm máy tét vào xem lại mã lỗi của dộng cơ và hộp số như thế nào , áp xăng tốt , kim phun tốt , bàn đạp ga tốt , bướm ga tốt , nhiên liệu tốt , hơi 4 máy tốt , lửa tốt , pô không tắt, cụ xem lại dấu cam có chuẩn không cụ.
cảm ơn bác em kiểm tra hết rồi cắm máy vào không có lỗi có một lỗi nhiên liệu giàu nhưng báo quá khứ rồi còn hộp số thì đã kiểm tra dầu và máy không báo lỗi gì . dầu không có mạt của lá côn

y2kvybg

Tài xế O-H
bác kiểm tra hoặc thay cảm biến oxy đi ạ!
[MERGETIME="1396081369"][/MERGETIME]

tinhquang

Tài xế O-H
Cụ ơi .con này hay bị chết bộ main trong hộp số nên xe có hiện tượng như vậy nên khi kiểm tra dầu số cũng kô thấy có mạt đâu ạ.nếu cụ có 1 con xe khác thử đảo qua xem sao.chúc cụ thàng công

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
Cụ ơi .con này hay bị chết bộ main trong hộp số nên xe có hiện tượng như vậy nên khi kiểm tra dầu số cũng kô thấy có mạt đâu ạ.nếu cụ có 1 con xe khác thử đảo qua xem sao.chúc cụ thàng công
nếu chết thì đã báo lỗi rồi cụ ak
[MERGETIME="1396085524"][/MERGETIME]
đã thay thử con oxy mới rồi nhưng không được
[MERGETIME="1396085530"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1396085537"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1396085544"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1396085550"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1396085575"][/MERGETIME]

vu mao

Tài xế O-H
bác ơi tất cả các anh em đã tư vấn hết nước hết cái rồi còn gì nữa .riêng em còn một chiêu này nữa mà em vừa mới gặp
-do bẹp thùng xăng không đủ xăng cấp cho động cơ khi có tải[chạy trên đường ].
-bác bình tĩnh kiểm tra cho kỹ nhé

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
Em cám ơn các bác . em đã thử hết các vấn đề mà các bác tư vấn nhưng không được do thời gian cũng mấy ngày nên khách háng suốt ruột nên đã lấy xe về rồi xe cjayj dichj vụ mà. Em nghĩ còn mỗi cái chân ga điện tử là em chưa thử

canhoto

Tài xế O-H
Em thì nghĩ khác. Xe cụ để yên vẫn lên ga ngọt xớt, cho lên cầu vẫn lên tới 100km/h thì lỗi chính chả liên quan gì tới em động cơ cả. Còn chạy trên đường không lên được là do có tải (cho lên cầu bánh chạy không, không có tải). Như vậy nguyên nhân nằm ở hệ thống truyện lực ( như hộp số, côn,...). Tiếc là chủ đã mang xe đi nên không kiểm chứng được và cụ cũng đã mất quá nhiều thời gian cho em động cơ. Em chưa gặp bệnh này bao giờ chỉ dựa vào những miêu tả của cụ để đoán bệnh, có gì sai các cụ ném đá nho nhỏ dùm.

tiendu_lg

Tài xế O-H
ap 9kg la thap roi, khi chay ngoai duong co tai se thap hon nua. cu xem duong thong hoi hop truc cam va hop truc khuyu co thoi ra nhieu khi khong? neu khong, co the bi thong may do thoi gioang. Tom lai cu phai dai tu em no. chuc cu thanh cong.

oto16ahn

Tài xế O-H
thong bo dj ban oi m vua gap 1 con cung nhyu the nhung no la huyndai
Huyndai em cũng găpj rồi . Trên tucson 2011. Đọc lỗi của cảm biến bàn đạp chân ga nhưng cuối cùng lại k pải do chết hộp . Dòng CDX nổi tiếng là nhiều xe lỗi hộp Sô . Còn con của cụ chủ em nghi rửa máy lắm ,tiếc là thớt từ lâu rồi ma k có hồi âm

hung dong anh

Tài xế O-H
Nếu kiểm tra cái gì cũng tốt , cái gì cũng ngon thế mà ko đuwocj thì chỉ còn hai cách : cách một : cụ bảo chủ xe làm giấy chuyển nhượng sang tên em cho lành rồi cầm một cục đi rước em khác về cho nó nhẹ đau . Cách hai ......Tuỳ chủ thớt nhỉ . Ngày mới chém ảo tí cho bớt căng thẳng các cụ nhỉ . Chúc các cụ ngày mới gặt được nhiều lúa nhé .

checkcar

Tài xế O-H
con CDX này nó lắm tật nhưng nó không có gì khó . thứ nhất khoanh vùng xem bị hệ thống nào khu vực cần tìm là động cơ hay hộp số, nguyên nhân dẩn tới tình trạng xe. cụ xem datalist cụ xem những gì. con CDX chả có gì khó cả tại cụ tự làm khó mình thôi. nếu cụ cần trợ giúp call 0935882123 em giúp cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên