Xe lacetti cdx 2010 đạp ga không lên

daukhoviyeu.28
Bình luận: 46Lượt xem: 18,790

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
Hiện mình đang làm một con lacetti cdx 2010 . Khi máy chạy khôngtải thì đạp ga vẫn lên bình thường nhưng thi đi ngoài đường thì đạp hết ga nhưng vòng tua không lên chỉ nằm ở ngưỡng 1500 xe để số 2. mình đưa lên cầu nâng xe lên và chạy rồi đi số thì xe chạy bình thường. Xe chỉ báo một lỗi là nhiên liệu giàu. mong mọi người giúp đỡ

luyen_hybrid

Tài xế O-H
với CDX cụ lưu ý giúp em cụ bô bin đánh lửa nó hay" quang tèo", khi đạp ga lên cụ có thấy nó giật giật rồi mới lên không ạ, cụ kiểm tra áp xăng xem có đủ không nhé, lọc gió sao ạ, vào data kiểm tra khi cụ đạp ga lên từ từ thì tín hiệu điện áp của cảm biến chân ga có thay đổi theo không ạ,cụ đạp hết ga nhìn data xem bướm ga mở bao nhiêu phần trăm, lỗi của cụ có khả năng còn dính tới cảm biến ô xy nữa ạ.

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
mình đã kiểm tra hết rồi . áp suất bơm vẫn được 4 cân. đã kiểm tra mobin và bugi ok. đã thay thử cảm biến õy và cảm biến trục khuỷu nhung hiện tượng vẫn vậy áp suất buồng đốt đo được 9 cân

ng0k_0kh0k

Tài xế O-H
mình đã kiểm tra hết rồi . áp suất bơm vẫn được 4 cân. đã kiểm tra mobin và bugi ok. đã thay thử cảm biến õy và cảm biến trục khuỷu nhung hiện tượng vẫn vậy áp suất buồng đốt đo được 9 cân
mình góp ý thôi nhé. Bác thử mượn cái bướm ga khác thay thử vào xem có vấn đề gì không. nhày trước xưởng mình có con gentra cũng bị như thế.! và thay cái lọc xăng đi nữa!

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
Nhưng dằng này nó chỉ bị khi mình di chuyển trên đường thôi còn chạy không tải nó vẫn thốc lên bình thường. bơm xăng mình cũng đã thử rồi. con này lọc xăng liền với bơm

garahungduc

Tài xế O-H
Hiện mình đang làm một con lacetti cdx 2010 . Khi máy chạy khôngtải thì đạp ga vẫn lên bình thường nhưng thi đi ngoài đường thì đạp hết ga nhưng vòng tua không lên chỉ nằm ở ngưỡng 1500 xe để số 2. mình đưa lên cầu nâng xe lên và chạy rồi đi số thì xe chạy bình thường. Xe chỉ báo một lỗi là nhiên liệu giàu. mong mọi người giúp đỡ
cụ kiểm tra mobin ,buzi,lọc xăng,và do áp bơm xăng nhé

vu mao

Tài xế O-H
bác xem data trong hộp số xem khi chạy trên cầu nó chuyển số có hợp lí không so sánh khi chạy các vị trí số tay giữa trên cầu và trên đường xem nó khác nhau cái gì .chúc bác sớm tim ra bệnh

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
tháo bô ra chạy thử đi cụ,tắc bô cũng gây ra hiện tượng đó, kiểm tra kĩ chỗ bầu tổ ong đó
đã kiểm tra bô rồi không vấn đề gì cả
[MERGETIME="1396054931"][/MERGETIME]
bác xem data trong hộp số xem khi chạy trên cầu nó chuyển số có hợp lí không so sánh khi chạy các vị trí số tay giữa trên cầu và trên đường xem nó khác nhau cái gì .chúc bác sớm tim ra bệnh
Khi trên cầu đi số đạp ga vẫn lên bình thường như xe còn ngon tốc độ vẫn lên được trên 100km nhưng đi ngoài đường đạp hết ga thì vòng tua cũng chỉ được 1500vog
[MERGETIME="1396054937"][/MERGETIME]
Khi trên cầu đi số đạp ga vẫn lên bình thường như xe còn ngon tốc độ vẫn lên được trên 100km nhưng đi ngoài đường đạp hết ga thì vòng tua cũng chỉ được 1500vog
[MERGETIME="1396054943"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1396054962"][/MERGETIME]

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H

luyen_hybrid

Tài xế O-H
nếu bầu trung hoà khí xả cụ kiểm tra thật kỹ rồi, cụ đo áp suất buồng đốt xem thế nào ạ.nếu áp suất buồng đốt kém cụ đứng 1 chỗ đạp ga lên vù vù nhưng có tải k lên được.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ chụp một vài hình data có nhiều thông số khác nhau và sau đó đưa lên hi vọng trên dễn đàn có rất nhiểu pro giúp đươc cho cụ .

lamppictures

Tài xế O-H
Kiểm Tra Lần Cuối Nhé Bạn Mở Hết Hệ Thống Lọc Ra.Ddapj Ga Âm ti Lên 1500 rồi Dùng Xịt Chế Xịt Vào Họng Hút Vệ Xinh toàn bộ.Nếu Máy Vẫn Ko lên đc chỉ Còn hộp số thôi Bạn ạ

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
Như này nhé mình đã thử tất cả hệ thống vất cả lọc động cơ ra rồi nhưng không được. Mọi người bảo hộp số nhưng khi đưa lên cầu vào số cho chạy như trên đường thì vẫn bt nhưng chỉ đi ra đường thì đạp hết ga vòng tua không lên. Quan trọng là ở vấn đề đạp hết chân ga 100% nhưng vòng tua chỉ kịch ở 1500 thôi

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Cụ ơi ,các anh em trên tư vấn bệnh rất chuẩn về dòng CDX rồi , em góp ý cụ , cụ căm máy tét vào xem lại mã lỗi của dộng cơ và hộp số như thế nào , áp xăng tốt , kim phun tốt , bàn đạp ga tốt , bướm ga tốt , nhiên liệu tốt , hơi 4 máy tốt , lửa tốt , pô không tắt, cụ xem lại dấu cam có chuẩn không cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên