Xe Huyndai

G
Bình luận: 6Lượt xem: 1,449

great_noble2251

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi:

Em đang làm phanh của một con xe tải huyndai libero: cụ thể như sau:

Khi đem xe vào sửa thì chủ xe báo là bên tài bó mà ăn yếu bên phụ. Em đã chỉnh đi chỉnh lại rồi mà khi kiểm tra thì đạp thắng một bên thì bên tài nó cũng chỉ an tới 1 giá trị xong là nó không ăn nữa như kiểu bị mất phanh mà nó lại bó nữa.

Các bác tư vấn cho em dùm

hungnguyen012

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi:

Khi đem xe vào sửa thì chủ xe báo là bên tài bó mà ăn yếu bên phụ. Em đã chỉnh đi chỉnh lại rồi mà khi kiểm tra thì đạp thắng một bên thì bên tài nó cũng chỉ an tới 1 giá trị xong là nó không ăn nữa như kiểu bị mất phanh mà nó lại bó nữa.

Xe dã ko ăn mà còn bó là sao cụ.cụ cho thêm ít thông tin nũa và cụ dã làm nhũng j rồi.nếu dã thay heo con.xem lò xo hồi còn tốt ko.khả năng phải thông lại duờng ống rồi

hungem

Tài xế O-H
- Nếu xe bó phanh trục trước,bạn xem lại những vấn đề sau
1. Kiểm tra sin piston có nỏ không,piston có bị rổ không,kiểm tra ống cao su dầu,kiểm tra 2 ti giữ đùm phanh có ra>vô nhẹ nhàng không
2.Vấn đề phanh bị yếu,cũng giống như trên,nhưng bạn kiểm tra xem bố phanh có bị chai cứng không,do quá trình thường rà phanh,gây ra ma sát nhiều chai bố,bạn xem lại đĩa phanh có thể đem đi vớt đĩa lại nhé
3. Nếu trục phanh sau,xem lại guốc phanh có ăn điều không,có bị kẹt piston không,có rò rỉ dầu phanh không,tăng bua có ăn đều không cái này đem đi vớt lại cho tròn nhé

MHieuhd

Tài xế O-H
Cụ ktra ,vê sinh hệ thống phanh cho nhẹ nhàng, từ ty cùm thắng cho đến bầu con đảm bảo ok, đạp chân phanh ko lún. Nếu chạy xe thắng vẫn ko được ok thì cụ ktra hơi trợ lực có đủ ko, cuối cùng là cụ thay bầu se sẹc vô. Chúc thành công.

trangoto

Tài xế O-H
nếu bị bó thắng ở 1 bánhthì chắc là do bị heo ở bánh đó rồi, bị kẹt cuppen
nếu bị bó ở tất cả các bánh xe thì chắc là do ở heo cái

phaotangt54

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi:

cụ kiểm tra chốt trượt xem có bị sét không.vệ sinh lại pistong nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên