Xe Gentra bị hụt ga

nguoixala234
Bình luận: 20Lượt xem: 3,532

nguoixala234

Tài xế O-H
Em đang sửa chiếc Gentra đời 2010, xe thỉnh thoảng bị hụt ga đồng thời sáng đèn check động cơ. Đưa máy test lỗi thì thay cảm biến oxy (đồ chính hãng), nhưng vẫn không hết bệnh. Lúc báo đèn check động cơ và hụt ga, chỉ cần tấp vào lề 10-15 phút là xe lại bình thường. Mong các bác chỉ bệnh giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đang sửa chiếc Gentra đời 2010, xe thỉnh thoảng bị hụt ga đồng thời sáng đèn check động cơ. Đưa máy test lỗi thì thay cảm biến oxy (đồ chính hãng), nhưng vẫn không hết bệnh. Lúc báo đèn check động cơ và hụt ga, chỉ cần tấp vào lề 10-15 phút là xe lại bình thường. Mong các bác chỉ bệnh giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều!
Lỗi gì thế??

nguoixala234

Tài xế O-H
Lỗi gì thế??
Lỗi này bác ơi, e đã thay cảm biến oxy rồi, nhưng được tầm 2 tuần lại bị báo lỗi, xe tự chết máy, và hụt ga

nguoixala234

Tài xế O-H
Lúc thay xong xe chạy bình thường. Khoảng 1 tuần sau, lúc chạy lại bị nổi đèn check động cơ và chạy có cảm giác hụt ga. Tấp vào lề dừng 10-15 phút lại chạy bình thường. Dạo này thì nặng hơn thi thoảng tự chết máy luôn bác ạ!

nguoixala234

Tài xế O-H
Lúc mới thay xong thì xe chạy tốt, và không có lỗi này chứ??
Lúc thay xong xe chạy bình thường. Khoảng 1 tuần sau, lúc chạy lại bị nổi đèn check động cơ và chạy có cảm giác hụt ga. Tấp vào lề dừng 10-15 phút lại chạy bình thường. Dạo này thì nặng hơn thi thoảng tự chết máy luôn bác ạ!

otophuhung

Tài xế O-H
Dưới đây là một số nguyên nhân có thể gây ra mã P0132:

• Cảm biến oxy oxy bị hỏng
  • Cảm biến luồng không khí bị hư hỏng
  • Tăng áp suất nhiên liệu
  • Cảm biến nhiệt độ nước làm mát động cơ
  • PCM bị lỗi
  • PCM cần cập nhật phần mềm
  • Hệ thống dây điện bị lỗi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Vậy thì khả năng cảm biến oxy lại hỏng, và bác tìm nguyên nhân nó hay hỏng

hungoto94

Tài xế O-H
Cụ thử thay cảm biến trục cơ xem. Trước e cũng làm 1 con k báo lỗi cứ nóng lên là chết máy thay cảm biến trục cơ hết bệnh luôn

truong750

Tài xế O-H
em nghĩ liên quan đến xăng lửa thôi. Tháo bugi ra coi màu sắc nó như thế nào ạ?. Để biết hoà khí như thế nào ạ, bobin có chết khi nóng không?. Hoặc là phân tích data thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên