Xe future 2017 mất lửa !!!

M
Bình luận: 13Lượt xem: 5,786

Thks

• Thks

Số phiếu: 0 0.0%
  • Thks

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    0
  • Poll closed .

Minhquoc1234567

Tài xế O-H
Mấy bác cho em hỏi . Xe Future 2017 em mới mua đi được 5000km , em gắn bộ trống trộm từ chay được hơn 1 tuần . Tự dưng xe lại mất lửa kg nổ được , em ra tiệm tháo bộ trống trộm ra , lắp lại như xe zin , nhung cung kg có lửa . Em lai tuong chet Ic . Em lai Muong xe cửa ong chú lấy Ic xe đang kg có lữa lắp zo xe ong chú thì xe ong chú lại nổ máy bình thuong . Mấy bác có kinh nghiệm về Fi tư vấn dùm em cái . Thks .

theanh_79

Tài xế O-H
Đứt cầu chì rồi,đừng thấy bất chia khoá có đèn N mà nghĩ ko sao. Chỉ ko có đèn Fi cùng bơm xăng không hoạt động thì đề ko đc là đương nhiên. Mở hộp cầu chì ra xem cái nào đứt thì thay là ok. Nên mua 5...10 cái cầu chì để cốp xe phòng bị

theanh_79

Tài xế O-H
Xe honda nào ko có mobin sườn cụ.
Bất cứ xe sử dụng ĐỘNG CƠ XĂNG nào cũng phải có MOBIL SƯỜN ko cứ HD,YA hay Su lẫn Piaggio....
Xe dùng xăng phải có hệ thống đánh lửa kích dòng điện lên cấp cho bugi để đánh tia lửa đốt cháy hỗn hợp nhiên liệu. Bất cứ xe sử dụng chế hoà khí hay xe phun xăng điện tử đều phải có

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
hóng vụ này. các bác cho em hỏi. con Sirius Fi lỗi cứ bật chìa khóa thì bơm xăng bình thường nhưng khi đề nổ máy lên là bơm kêu hoạt động ù ù suốt , kêu khá to ( em có 2 con fi nên nghe thấy rõ )

duchoa098

Tài xế O-H
Bất cứ xe sử dụng ĐỘNG CƠ XĂNG nào cũng phải có MOBIL SƯỜN ko cứ HD,YA hay Su lẫn Piaggio....
Xe dùng xăng phải có hệ thống đánh lửa kích dòng điện lên cấp cho bugi để đánh tia lửa đốt cháy hỗn hợp nhiên liệu. Bất cứ xe sử dụng chế hoà khí hay xe phun xăng điện tử đều phải có
xe Fi gọi là cuộn cao áp chứ kg phải mobin sườn vì nó đâu có liên quan đến sườn xe, tháo ra khỏi sườn vẫn nổ tốt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên