Xe Ford focus 2008 1.8 AT bị lịm ga chết máy

anhihi
Bình luận: 17Lượt xem: 4,822

anhihi

Tài xế O-H
Kiểm tra lọc xăng đi bac.mô bin đánh lửa nữa
Lọc xăng em thay rồi. Xe hk bị giựt lên hk phải taị bobin béc phun em xúc bằng sóng siêu âm rồi béc ok. Bơm xăng cũng đã thay các ống evap đã thông lại hết. Ống xả cũng đã kiểm tra hk bị nghẹt. Đang chạy tự nhiên máy cứ lịm lịm đi ròi tắt nhưng tắt vặn chìa khoá lên đề ngay chạy bình thương

anhihi

Tài xế O-H
Bác đã thử chưa. trường hợp của xe bác phải thay thêm một bơm xăng khác thôi
Máy không báo lỗi bơm xăng chuẩn mình mua trong hãng ra. Mà bị bơm xăng thì xe phai bị giựt vì thiếu xăng và bị tắt máy đề lại ngay sẽ hk dc thi moi la benh bom xang

anhihi

Tài xế O-H
Xe mà vừa lịm lịm tí xe còn dang chạy mình tắt chìa khoá đề len ngay đạp ga chạy bình thương di nhieu khi ca ngay hk sao

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Xe mà vừa lịm lịm tí xe còn dang chạy mình tắt chìa khoá đề len ngay đạp ga chạy bình thương di nhieu khi ca ngay hk sao
Kiểm tra ổ khóa điện, nếu có điều kiện thì thay ổ khóa khác xem sao. Tôi cũng gặp trường hợp này ở trên con ford laser, nhức đầu cả tuần trời, cuối cùng bệnh ở cái ổ khóa

anhihi

Tài xế O-H
Xe các giắc điện khô vàng sáng đẹp ạ. Nó làm em đau đầu quá. Xe thì Đẹp như xe mới. Mà vừa cắm máy test vừa chạy thông số hk có gì sai cả máy vẫn Yếu đi từ từ đạp thêm ga thì giống như tải năng Đi Lên dốc vậy cứ yếu yếu đi từ từ rồi nhồi thêm ga máy hk tăng ga nữa máy nô 500mp một tí rồi tắt máy hk rung giật gì cả nổ im ru. Mà vừa tắt Đề lên máy chạy Ầm ầm lại bình thường. Nó làm em quá đau đầu

Syphu

Tài xế O-H
Bác nên thay lọc gió vì hiện tượng như vậy thường là lọc gió bị ẩm bích hơi. bác thử lấy lọc ra thử. với lại bơm xăng cho dù mới vẫn bị tèo bác ạ. e đã bị tình trạng như vậy rồi!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên