Xe escape V6 3.0 máy chữ V đời 2003 để qua đêm khó nổ, nhiêu khói khi nóng máy chạy êm

N
Bình luận: 0Lượt xem: 500

nguoidangkiem4

Tài xế O-H
Thưa các cụ dạo này nhiều việc cũng lung tung trưởng mỗi bữa 1 vài thứ. nhận 1 em ford Escape V6 3.0 số tự động đời 2003 qua đêm khó nổ, nổ giật và nhiều khói khi nóng máy lại ngon ngay, phán là lọt dầu vào động cơ bên em tháo ra kiểm tra áp hơi vẫn đủ toàn 11-13kg/cm2 nên em đã thay phớt git và gioăng mặt máy. nhưng có điều thay xong búng nổ luôn nhưng hôm sau thì máy nổ giật, nóng máy kiểm tra bugi rồi không sao cả, nổ được em nghĩ là không lắp sai xích cam nên vệ sinh cổ hút kiểm tra các đường ống nhưng vẫn thế nổ giật, kiểm tra luôn áp xăng vẫn đủ 3KG chắc đủ dùng. mang kim phun xúc rửa bằng xịt chế bẩn lắp vào tưởng ngon nhưng vẫn thế các bác ạ. lại mang kim phun đi xúc rửa bằng máy xúc rửa thì phát hiện 2 trên 6 em có hiện tượng đái, làm việc không ổn định. lúc được, lúc mất nên khả năng cao là do em nó. khổ sửa hàng cũ cứ con nọ xọ con kia. mà em đang tìm xem ai cũng cấp vòi phun em này hàng bãi thôi ạ. không biết có đúng không chứ khổ chủ là tình trạng cũng chán rồi mua xe về mà toàn gửi ở gara thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên