Xe em bị mất điện cao áp !

0
Bình luận: 6Lượt xem: 12,682

otocu

quản trị diễn đàn
Em chỉ cần coi lại cái cầu chì tổng thôi. Còn muốn kiểm tra các bộ phận trên thì cho biết cụ thể xe gì thì tốt hơn. chúc thành công

MyPower

Tài xế O-H
Cái cầu chì tổng đứt thì mất điện toàn bộ như còi, xi nhan...Nếu xe bác chỉ mất điện cao áp không thì không phải. Với cả mất đứt cầu chì thì đạp xe vẫn nổ.
- Cách đơn giản nhất là bác mượn một bôbin sườn của xe khác tương đương lắp thử xem. Nếu được thì thay bôbin.
- Nếu không được thì bác dùng đồng hồ đo ôm kế đo xem dây cao áp có đứt không?
- Nếu không bác có thể thử mạch đánh lửa một cách đơn giản như thế này chỉ với đồng hồ mà bác có.
1. Bác tháo hết các đầu dây nối vào bôbin ra.
2. Đặt đồng hồ đo ở nấc DCV, nối đầu dây vừa tháo ra vào que đỏ que đen đặt mass,
3. Đề hoặc đạp xe. Quan sát kim đồng hồ có giao động không? Nếu giao động lúc có lúc không là tốt. Tốt nhất là đạp chậm thì dễ quan sát.
==> Nếu không giao động thì Die. Nhưng thì cái này rất ít khi hỏng.
Chúc bác thành công.

TranDzung

Tài xế O-H
Như bác Mypower đã nói ,mất cầu chì tổng thì mất hết điện đèn
còn nếu mất điện cao áp,thì tại nguồn phất rồi-Bôbin
trước tiên ta nên tháo nắp chụp buzi,đạp cần đề,thử tia lửa cao áp
còn lại các vấn đề bác Mypower đưa ra em đồng ý luôn

tamhieu001

Tài xế O-H
Ðề: Xe em bị mất điện cao áp !

Bạn cho mình hỏi , xe máy nouvo một đèn cũ : hiện tượng mất toàn bộ điện cao áp thay bobin khác vào cũng không có điệ thay ic vào cũng không có điiện cao áp, thay cuộn điện cũng không được biêu hiện bênh là đang đi thì mất hết điện đèn máy chết để một lúc lại nổ mình đã thay ic cuộn điện boobi cũng không được nghĩ là do ổ khóa nhưng khóa điện không sao hết vì mở khóa đèn báo lên đầy đủ nhưng không nổ làm sao đây em pó thay rùi các bác pro tư ván gium

Wanted

Xe Tăng
Ðề: Xe em bị mất điện cao áp !

xe em bị mất điện kao áp,e ko biết là do hỏng kái j` nữa
các bác chỉ dùm e cack khiểm tra:môbin sườn,ic,cuộn lửa với!
e chỉ có cái đồng hồ đo điện thôi.(xe rim).

Cách đơn giản nhất dành cho mấy ae chưa biết nhiều về xe máy và cách thức kiểm tra( làm theo dân học vẹt nhé)
- KHÔNG CÓ LỮA CAO ÁP :
1. Trên xe Dream không có điện cao áp ra Bugi , tìm dây màu Đen/Đỏ vừa đề vừa quẹt ra sườn xem có lửa không (cái này không khuyến khích nhé, chỉ dẫn cơ bản ở tiệm ngoài thôi, vì có 1 số ae chưa biết về kỹ thuật nên không đo kiểm đc ) Thông thường điện trở của con Wave anpha dao động từ 450-750 ôm.
2. IC hỏng (Lấy cục IC xe Wave hay Dream nào đang nổ máy đó gắn IC vào thử)
3. Dây kích kiểm tra thì cơ bản thôi dùng đồng hồ VOM đo xe có nhích kim hay không? nhích thì tốt còn không thì đi em nó rồi ( Thông số kích con Wave anpha thường là từ 100-120 ôm thôi nhé.)
4. Mô bin sườn : Theo em thì cái cũng dễ chết lắm nếu 3 vấn đề trên tốt cả thì chỉ còn mỗi mình em nó thôi. (vì cái em này nằm trên xe Dream lấy ra hơi vất vã chút )

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên