Xe đầu kéo Thaco Auman FV380 máy yếu !

nokia1100
Bình luận: 10Lượt xem: 1,514

nokia1100

Tài xế O-H
Nhờ các bác hỗ trợ giùm em trường hợp này cái, em có con xe đầu kéo Thaco Auman FV380 đời 2016, động cơ Weichai WP12.380E32. vừa rồi nó bị lọt hơi em cho thay bộ hơi, tuy nhiên sau khi thay xong bộ hơi mới thì xe chạy yếu đi rất nhiều, bình thường lên cùng 1 con dốc chạy số 7, nhưng thay xong phải chạy số 3 mới lên được, em đã cho kiểm tra lại turbo, cân chỉnh bơm cao áp, kim phun, kiểm tra đường khí nạp, đường dầu Diesel, thậm chí tháo máy kiểm tra lại bộ hơi, rà lại supap, đo áp suất hơi buồng đốt đều đạt chuẩn, áp suất dầu bơi trơn, nhiệt độ nước làm mát bình thường. nhưng nó vẫn yếu như cũ. bác nào có kinh nghiệm về dòng xe này vào chỉ giáo giùm em với nhé ?

seconhan

Tài xế O-H
Bác thử đo áp suất buồng đốt lúc máy đã nóng xem máy nào yếu . Nếu máy không có vấb đề bác kiểm tra côn và các đăng thử

AuHuuLoc

Tài xế O-H
kim cơ bác ạ, đi cân thì 1 kim phun kém đã cân lại toàn bộ nhưng lắp vào vẫn không được bác ạ
Coi chừng thiếu dầu chế độ toàn tải nhe bác. Đề nghị bác thay mới dàn kim phun, nếu có hàng tốt bác cứ thay hàng tốt, mở dầu thêm thấy có khói không bác, nếu chưa bác mở thêm dầu cho em.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên