Xe County bị ra khói trắng !!!!

C
Bình luận: 11Lượt xem: 1,373

Chimse277

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi với ạ !
em chạy County máy điện d4dd
Hiện giờ nổ garanti bị ra khói trắng !
Chạy cũng ra khói !
xe e vừa cân chỉnh lại kim , thay van scv
Trước khi làm kim cũng bị ra khói ạ !
Kiểm tra dầu máy , nước làm mát không hao
Các cụ thông não giúp em với ạ !

---------
Ảnh mod minh hoạ

ThanhBaPhi

Tài xế O-H
Bác kiểm tra nhiên liệu & kim phun xem sao nhé bác, Do nhiên liệu cháy không hết nó ảnh hưởng, vậy mình tìm các nguyên nhân làm nhiên liệu cháy không hết thử xem. Như gió vào đủ chưa? hoặc tín hiệu cảm biên nào đó ảnh hưởng đến việc phun nhiều hơn bình thường chẳng hạn.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ cho em hỏi với ạ !
em chạy cuonty máy điện d4dd
Hiện giờ nổ garanti bị ra khói trắng !
Chạy cũng ra khói !
xe e vừa cân chỉnh lại kim , thay van scv
Kiểm tra dầu máy , nước làm mát không hao
Các cụ thông não giúp em với ạ !
Trước khi làm thì có thế không? Tại sao chỉnh kim?? Bác kể chả có đầu đuôi gì cả

Mecxibopcu

Tài xế O-H
Bác kiểm tra nhiên liệu & kim phun xem sao nhé bác, Do nhiên liệu cháy không hết nó ảnh hưởng, vậy mình tìm các nguyên nhân làm nhiên liệu cháy không hết thử xem. Như gió vào đủ chưa? hoặc tín hiệu cảm biên nào đó ảnh hưởng đến việc phun nhiều hơn bình thường chẳng hạn.
Bác trả lời rất có tâm. Like bác và đồng quan điểm

anhnt2002

Tài xế O-H
Ra khói trắng tôi nghĩ nhiều do lọt nhớt hoặc máy nào lọt nước không cháy nổi. Dầu diesel thừa , kim kém hoặc chế độ cháy thường ra khí xả màu đen

ducvanan

Tài xế O-H
khói trắng thì thường là nước lọt vào buồng đốt hoặc bị bỏ máy có máy không đốt nên dầu bị nén chưa cháy lại xả ra

cuonggtvtk48

Tài xế O-H
Em chưa làm county nhưng xin chém vài nguyên nhân gây khói trắng em tham khảo trong sách: nhiên liệu không chuẩn, bơm kim hoạt động không chính xác, sai cam, kẹt egr mở, nước trong buồng đốt.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên