Xe Avante MT 2012 độ thêm rơ le ngắt lạnh

Bunben
Bình luận: 4Lượt xem: 949

Bunben

Tài xế O-H
Các cụ cho hỏi, xe em avante MT 2012. Điều hòa ko mát, kiểm tra thợ phát hiện rò rỉ dàn lạnh.

Sau khi thay dàn lạnh xong, kiểm tra nhiệt báo 10 độ là ngắt lốc, hôm đó nắng nên ngồi xe ko mát mấy. Sau đó thợ nâng gầm lên vặn vặn gì đó ở lốc rồi chế thêm cái rơ le ngắt lạnh cơ nối vào cái cảm biến nhiệt của xe. Rồi chỉnh nhiệt xuống 6 độ thì lốc ngắt, 8 độ thì chạy.

Giờ xe em cứ bật AC lên thì lốc đóng mở trong chu kì 20-25s. Đi xe thấy vẫn ổn, điều hòa mát. Nhưng cứ có cảm giác mất zin, rồi độ thêm ko nguyên bản nó ko thoải mái tý nào.

Các cụ cho hỏi việc lốc đóng ngắt trong khoảng thời gian 20-25 giây như vậy có hại gì cho hệ thống điều hòa và động cơ ko ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ cho hỏi, xe em avante MT 2012. Điều hòa ko mát, kiểm tra thợ phát hiện rò rỉ dàn lạnh.

Sau khi thay dàn lạnh xong, kiểm tra nhiệt báo 10 độ là ngắt lốc, hôm đó nắng nên ngồi xe ko mát mấy. Sau đó thợ nâng gầm lên vặn vặn gì đó ở lốc rồi chế thêm cái rơ le ngắt lạnh cơ nối vào cái cảm biến nhiệt của xe. Rồi chỉnh nhiệt xuống 6 độ thì lốc ngắt, 8 độ thì chạy.

Giờ xe em cứ bật AC lên thì lốc đóng mở trong chu kì 20-25s. Đi xe thấy vẫn ổn, điều hòa mát. Nhưng cứ có cảm giác mất zin, rồi độ thêm ko nguyên bản nó ko thoải mái tý nào.

Các cụ cho hỏi việc lốc đóng ngắt trong khoảng thời gian 20-25 giây như vậy có hại gì cho hệ thống điều hòa và động cơ ko ạ?
Không ai lấy thời gian để làm chỉ tiêu kỹ thuật đâu nhé. Nên không thể trả lời đúng được. Bác thấy ưng là được

Bunben

Tài xế O-H
Chỉ là trước đây thì ko cảm nhận được sự đóng ngắt của lốc, nay trong xe nó cứ tách tách tiếng của rơ le ngắt cơ. Với cả sợ đóng mở liên tục vậy hỏng lốc đó bác. Trên nhiều diễn đàn em xem thì chỗ thì bảo ko sao, đúng nó phải thế. Nhưng chỗ khác lại bảo như vậy nhanh hỏng lốc. Nên em lo lắng thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên