wave rs bị sượng khi tăng ga

N
Bình luận: 2Lượt xem: 2,964

nohssiw

Tài xế O-H
e đang chạy con wave rs, bữa e có tự chế cái công tắc tắt máy băng cách ngắt dây mat của bô bin sườn qua công tắc, khi mở công tắc thì xe ko nổ đươc.
Nhưng bi giờ có hiện tượng là xe e khi đang chạy tốc độ chừng 40-50 , sau đó giảm ga, rồi tăng ga lại thì có hiện tượng tắt máy, sau đó máy lại nổ lại, lúc đó xe bị khựng lại rất bực mình
các bác có thể chẩn đoán giùm e được ko, có phải là do các công tắc e làm ko, hay là do nguyên nhân nào khác

nhockey

Tài xế O-H
e đang chạy con wave rs, bữa e có tự chế cái công tắc tắt máy băng cách ngắt dây mat của bô bin sườn qua công tắc, khi mở công tắc thì xe ko nổ đươc.
Nhưng bi giờ có hiện tượng là xe e khi đang chạy tốc độ chừng 40-50 , sau đó giảm ga, rồi tăng ga lại thì có hiện tượng tắt máy, sau đó máy lại nổ lại, lúc đó xe bị khựng lại rất bực mình
các bác có thể chẩn đoán giùm e được ko, có phải là do các công tắc e làm ko, hay là do nguyên nhân nào khác

Bác mún biết có phải là do cái công tắc đó thì bác gở bõ gắn lại như bình thường xem sao . Nếu chưa hết post lên anh em sẽ hộ trợ cho .Chào bác

John C Stennis

Tài xế O-H
bác đấu dây mat màu xanh lá thật kỹ xem hoặc rút con Ic xe khác wa thử xem có bị vậy ko,xe bác bị vậy là thiếu mat rùi đó,xe tui hoi ky che giống bác cũng bị hết 1 lần nó zật tui 1 tháng luôn đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên