Vios tự lên ga khi mơ AC máy lanh

bachanh922
Bình luận: 47Lượt xem: 16,805

AutoLink

Tài xế O-H
Em có con vios khi bậc máy lạnh lên thi noa tự lên ga lớn liên tục như đap chân ga. Phai tắt máy lạnh no mới giam ga xuông. Ko bi sao. Lúc thu bi . Lúc thì ko
Lúc đang đậu xe, để cầm chừng rồi bật A/C là bị như vậy hả bác
Mà con này ga điện chưa? hay còn xài dây cáp kéo bướm ga?

AutoLink

Tài xế O-H
Bù công suất cho máy nén hơi quá đà đây mà ...
Nhưng không biết nguyên nhân
Có thể ECU cảm nhận về tải bị sai không nhỉ?
Mà ECU nhận biết tải lại nhờ vào con MAP phải không nhỉ?
Ca này mà có tool techstream xem dữ liệu động ứng với 2 trạng thái A/C (Off và On) thì có thể dễ phán hơn

AutoLink

Tài xế O-H
Có thể cảm biến sai, hoặc ECU hiểu sai dẫn đến điều khiển sai, cuối cùng cũng có thể thằng nhận lệnh tăng ga làm quá đà
Thằng nhận lệnh là bướm ga , không biết bác chủ có vệ sinh họng ga kỹ chưa nhỉ? (bệnh lại chập chờn nên khả năng họng ga bị bẩn, kẹt là khá cao bác nhỉ)

bachanh922

Tài xế O-H
Thằng nhận lệnh là bướm ga , không biết bác chủ có vệ sinh họng ga kỹ chưa nhỉ? (bệnh lại chập chờn nên khả năng họng ga bị bẩn, kẹt là khá cao bác nhỉ)
Em đã đo dây điện zia hôp hết rui. Đôi thữ họng ga xe khac qua cung vậy. Thao ecu xe khác qua luôn cung ko hết. Noa ko báo check hic hic

mai2710abc

Tài xế O-H
bác có máy đọc lỗi không xem nó có bị lỗi gì không nếu mà có lỗi thì cho ae bít để còn chém nếu mà không có lỗi thì bác xem cái data live ấy xem nó như nào nhé cái chú trọng là cái cảm biến bướm ga và con bù không tải, và e MAP nữa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên