Tư vấn laptop dùng trong nghành ô tô

trungdongdo
Bình luận: 19Lượt xem: 4,499

duongdx_na

Tài xế O-H
Em định mua laptop để học sau này làm nữa ạ mà không biết loại nào phù hợp mong mọi người tư vấn giúp. Cấu hình, bộ nhớ, chức năng bao nhiêu là đủ. Em có khoảng 14 củ.
Cấu hình, bộ nhớ bao nhiêu thì còn tùy thuộc vào mục đích công việc mà bác sử dụng sau này ạ.
Theo cá nhân em thì dân kỹ thuật như anh em mình thì nên chọn mấy dòng vừa trâu vừa bền ạ, ví dụ có thể kể đến như Lenovo thinkpad T hoặc W, HP elitebook ...

trungdongdo

Tài xế O-H
Cấu hình, bộ nhớ bao nhiêu thì còn tùy thuộc vào mục đích công việc mà bác sử dụng sau này ạ.
Theo cá nhân em thì dân kỹ thuật như anh em mình thì nên chọn mấy dòng vừa trâu vừa bền ạ, ví dụ có thể kể đến như Lenovo thinkpad T hoặc W, HP elitebook ...
E định súc con dell vostro 3000 nghe nói dòng này bền ko hay hỏng văt

duongdx_na

Tài xế O-H
Latitude bây giờ em ko thấy bán nữa hau sao chỉ thấy vostro vs inspiron. Em xem ở thế giới di động. Thế bác đang dùng máy gì.
Chắc bác lại nghe mấy em ở thế giới di động tư vấn rồi :))) mấy dòng máy trâu bò như Dell latitude, Thinkpad T hoặc W hay HP elitebook thì bác phải đi mua hàng xách tay bác nhé, các siêu thị không có bán đâu :)))
Em xài con Thinkpad T530, đã xài được hơn 3 năm vẫn ổn định

VIU

Tài xế O-H
Em định mua laptop để học sau này làm nữa ạ mà không biết loại nào phù hợp mong mọi người tư vấn giúp. Cấu hình, bộ nhớ, chức năng bao nhiêu là đủ. Em có khoảng 14 củ.

14 Củ thì cụ nên nhắm em này thử xem nhé.
http://laptopleson.com/laptop-loai-15-inch/laptop-dell-precision-m4700--1043633.html
Cực kỳ trâu chó lắp full được 4 thanh ram và 3 ổ cứng còn chíp và card màn hình nâng cấp thoải mái nhé.
Ngoài ra cụ tham khảo thêm con HP này
http://laptopleson.com/laptop-loai-15-inch/laptop-hp-zbook-15-mobile-workstation-1024702.html

Hai dòng máy trên là dòng máy trạm được bán chạy nhất trong tầm giá của cụ (dưới 14 củ). Chúc cụ lựa chọn được một em như ý nhé.

trungdongdo

Tài xế O-H
Chắc bác lại nghe mấy em ở thế giới di động tư vấn rồi :))) mấy dòng máy trâu bò như Dell latitude, Thinkpad T hoặc W hay HP elitebook thì bác phải đi mua hàng xách tay bác nhé, các siêu thị không có bán đâu :)))
Em xài con Thinkpad T530, đã xài được hơn 3 năm vẫn ổn định
Thinhpad t đắt vãi bác mua cũ hay mới .chắc em phải mua cũ thôu dòng này đúng là bền thật

TRUNGBAOSPKT

Tài xế O-H
Vostro thì bình thường thôi, Dell thì có dòng latitude là ổn
14 triệu thì mua dell latitude hàng Mỹ đi bạn ( bền ) . Làm ô tô thì không cần cấu hình cao , mua card onboard nhé bạn . card rời dễ rụng ̣̣. Làm ô tô thì cần ổ cứng dung lượng lớn để chứa phần mềm và dữ liệu ô tô .Mình dùng con Lenovo i3 ổ cứng 4T chạy phà phà.

trungdongdo

Tài xế O-H
14 triệu thì mua dell latitude hàng Mỹ đi bạn ( bền ) . Làm ô tô thì không cần cấu hình cao , mua card onboard nhé bạn . card rời dễ rụng ̣̣. Làm ô tô thì cần ổ cứng dung lượng lớn để chứa phần mềm và dữ liệu ô tô .Mình dùng con Lenovo i3 ổ cứng 4T chạy phà phà.
Cụ thể Dễ rụng là thế nào hả bác

TRUNGBAOSPKT

Tài xế O-H
Làm xe thi
Cụ thể Dễ rụng là thế nào hả bác
Card rời là card gắn ngoài chạy hay nóng nên dễ chết. Có 2 loại : loại vừa có card onboard, vừa card rời, chết card rời thì dùng card onboard . Loại chỉ có card rời chết card rời thì xong luôn. Card rời thường dùng cho dân đồ họa.

trungdongdo

Tài xế O-H
Làm xe thi

Card rời là card gắn ngoài chạy hay nóng nên dễ chết. Có 2 loại : loại vừa có card onboard, vừa card rời, chết card rời thì dùng card onboard . Loại chỉ có card rời chết card rời thì xong luôn. Card rời thường dùng cho dân đồ họa.
Em thấy người ta nói là một số máy bây giờ cạc rời nó gắn luôn lên trên bo mạch chủ nếu mà chết cạc rời thì vất luôn cái bo mạch đi đúng ko bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên