Trợ lực điện của vios bị hỏng

Duyhongggg
Bình luận: 22Lượt xem: 5,517

wensheng

Tài xế O-H
Ae cho hỏi nguyên nhân mà con vios mỗi khi đánh lái nhiều trong 1-2 tiếng thì tay lái trợ lực nặng, mô tơ trợ lực nóng bỏng, ổ điện cũng nóng. Ae nào biết xin chỉ giúp . Xin cảm ơn
Kiểm tra kết cấu các chi tiết cơ khí hệ thống lái trước, có thể có lỗi hoặc sai hỏng gì đó gây tải nặng nên động cơ trợ lực đang bị quá tải

THANHUTTME

Tài xế O-H
Ae cho hỏi nguyên nhân mà con vios mỗi khi đánh lái nhiều trong 1-2 tiếng thì tay lái trợ lực nặng, mô tơ trợ lực nóng bỏng, ổ điện cũng nóng. Ae nào biết xin chỉ giúp . Xin cảm ơn
Bác kích bổng cầu trước lên, tắt máy rồi đánh lái từ từ hết về hai bên, nghe tiếng kêu xem có gì bất thường không, hay có nặng bất thường không ?
Nếu bất thường thì kiểm tra cơ cấu lái, nếu bình thường thì kiểm tra lại động cơ điện.

nextgen

Tài xế O-H
Trường hợp này giống như nó bị kẹt hoặc nặng chỗ nào đó khiến cho moto bị quá tải mới nóng lên như thế, kiểm tra phần cơ khí cụ ơi

Duyhongggg

Tài xế O-H

Duyhongggg

Tài xế O-H
Mo tơ khoẻ phần cơ khí tốt nhưng cứ đánh lái chết koangr 15 phút thì nặng mình đang nghĩ có phải hộp điều khiển ko
Tôi sửa ba ngày nay mà ko đc. Ai đã dính trường hợp này tư vấn hộ với
Kiểm tra kết cấu các chi tiết cơ khí hệ thống lái trước, có thể có lỗi hoặc sai hỏng gì đó gây tải nặng nên động cơ trợ lực đang bị quá tải

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên