Toyota vios lỗi p1310

K
Bình luận: 22Lượt xem: 4,749

khanhmitjo

Tài xế O-H
hôm nay em gặp 1 em toyota vios đạp ga lên khoảng 3000v/p là chết máy.nổ galienti bình thường không rung giật.chạy vào đường xấu là hay bị chết máy đột ngột .tắt chìa khóa đề lại nổ ngay .đường đẹp cũng bị nhưng ít hơn.em cắm teatream vào thì báo lỗi p1310.e không nhớ rõ tên mã lỗi.em không rành về tiếng anh nên gọi hỏi công ty obd xem là bị lôĩ gì và được báo là lỗi mạch đánh lửa máy số 3. e tháo bu gi thấy đỏ gạch.em cho nổ máy và nhấc bobin số 3 lên khỏi bugi thì vẫn đánh lửa tách tách.xe em mới đại tu máy xong nữa chứ.nghĩ 1 lúc e nhớ là còn cái bobin dự phòng trong gara nên em thay vào luôn.vậy là lên ga phe phé không tắt luôn.mừng quá đảo 1 vòng 20 km mà không chết máy nữa.e nói lên đây để các bác gặp thì để ý boobin nhé.nhân tiện đây các bác cho e hỏi xe viot không bật máy lạnh quạt gió động cơ có quay không.vì xe em làm không mở máy lạnh thì quạt gió không quay dù động cơ đã rất nóng.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
hôm nay em gặp 1 em toyota vios đạp ga lên khoảng 3000v/p là chết máy.nổ galienti bình thường không rung giật.chạy vào đường xấu là hay bị chết máy đột ngột .tắt chìa khóa đề lại nổ ngay .đường đẹp cũng bị nhưng ít hơn.em cắm teatream vào thì báo lỗi p1310.e không nhớ rõ tên mã lỗi.em không rành về tiếng anh nên gọi hỏi công ty obd xem là bị lôĩ gì và được báo là lỗi mạch đánh lửa máy số 3. e tháo bu gi thấy đỏ gạch.em cho nổ máy và nhấc bobin số 3 lên khỏi bugi thì vẫn đánh lửa tách tách.xe em mới đại tu máy xong nữa chứ.nghĩ 1 lúc e nhớ là còn cái bobin dự phòng trong gara nên em thay vào luôn.vậy là lên ga phe phé không tắt luôn.mừng quá đảo 1 vòng 20 km mà không chết máy nữa.e nói lên đây để các bác gặp thì để ý boobin nhé.nhân tiện đây các bác cho e hỏi xe viot không bật máy lạnh quạt gió động cơ có quay không.vì xe em làm không mở máy lạnh thì quạt gió không quay dù động cơ đã rất nóng.
Bỏ một máy mà chết máy thì cũng chưa chắc đâu bác ạ. nổ 3 máy vẫn chạy cà giật được. còn cái quạt của bác nước nóng trên 95 độ C sẽ quay nhé. mà vios của bác đời bao nhiêu?

hungem

Tài xế O-H
- Mịnh nghĩ chắc nhiệt độ,chưa đến ngưỡng nên quạt chưa quay,bạn bậc điều hòa xem quạt có quay không nhé

khanhmitjo

Tài xế O-H
dạ của em là viot 2005 ga dây.thì em rút dây béc hoặc dây bobin vẫn nổ 3 máy mà.nổ máy ga lên các kiểu không chết máy mà cứ ra đường chạy khoảng 2km là lại bị chết máy.

quocthieu

Tài xế O-H
dòng này nó thế đấy bác ak, cái cảm biến quạt gió nó đạt đến ngưỡng quạt mới chạy, nhiều lúc tưởng máy sắp xôi nước đến nơi rồi.

giacvecad

Tài xế O-H
Gởi bác mạch quạt làm mát của xe vios 2005!
Bác có gì chưa rõ về nguyên lý hoạt động thì nhờ các bác trên đây chém nhá!
khi không bật máy lạnh thì nhiệt độ nước phải đạt trên 93 độ C thì quạt mới quay! để xem nhiệt độ chính xác bác có thể vào data list để xem!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Như vậy là nó bị hỏng bobin của máy 3 rồi
- Khi không bật điều hòa, nước chưa nóng thì quạt sẽ không chạy

vietduy234

Tài xế O-H
Lỗi P1310 là lỗi mạch điều khiển đánh lửa số 3. Như vậy lỗi này có thể do đường dây, bô bin, ECU. Chủ thớt thay boobin hết thì có phải do mất IGF nên ECU cho động cơ ngừng hoạt động hả cụ?
mất tính hiệu đánh lửa phải không cụ nếu vậy thì chỉ có hỏng moobin thôi .mà vì sao hỏng mội cái mà chết máy cụ nhỉ

khanhmitjo

Tài xế O-H
hay là do ecu điều khiển sao ý chứ e rút boobin một máy ra còn 3 máy vẫn nổ bình thường mà.chỉ khi nào chết máy mới không đề nổ được thôi.thanhk các bác đã quan tâm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên