Toyota Vios 2009 không đề được, đèn check không sáng.

K
Bình luận: 10Lượt xem: 6,309

Kỹ thuật OH

Tài xế O-H
Xe Toyota Vios 2009 không đề được, mở khóa táp lo sáng, đèn check không sáng, đã đề trực tiếp cũng không được.
Toyota Vios 2009 không đề được, đèn check không sáng 1.PNG

Câu hỏi trong OTO-HUI TEAM
Cụ Chung Nguyen Dinh và cụ Đức Nguyễn khẳng định đèn check không sáng thì không đề được, kiểm tra mạch trên cảm biến map, trên họng gió, chân ga và kiểm tra cầu chì, lưu ý cầu chì có tên ECU, EFI. Và hoặc là chết hộp, khi đèn check sáng thì xe mới nổ được.
Toyota Vios 2009 không đề được, đèn check không sáng 2.PNG
Cụ Phu Vu có ý kiến kiểm tra cầu chì bơm xăng và bơm xăng, bơm xăng trục trặc dẫn đến cầu chì bơm xăng đứt.
Toyota Vios 2009 không đề được, đèn check không sáng 3.PNG

Toyota Vios 2009 không đề được, đèn check không sáng 6.jpg

Sơ đồ cầu chì cụ Phu Vu cung cấp
Theo cụ Thắng Việt, chia làm hai chuyện: đề không được và đèn check không sáng, đề trực tiếp không được thì thay đèn check.
Cụ Nguyễn Tiến Dũng cho rằng cầu chì EFI, làm đèn check sáng trước.
Cụ Le Quang Vinh thì ý kiến ở nguồn điện, sạc no acquy hoặc lấy bình acquy khác kẹp vào đề.
Toyota Vios 2009 không đề được, đèn check không sáng 4.PNG
Cụ Thehai Nguyen lại có ý kiến bỏ qua đèn check tạm, kiểm tra bình ắc quy, rồi kiểm tra chuột đề. Bỏ qua đèn check, không quan tâm sáng hay không, dùng bình acquy, nếu khỏe đề trực tiếp sẽ được, nếu yếu chuột đề kêu tách tách, hoặc chuột khỏe acquy đầy thì thay chuột.

Toyota Vios 2009 không đề được, đèn check không sáng 5.PNG
Mời các cụ đóng góp ý kiến trường hợp này nhé!
Nguồn OTO-HUI TEAM

AutoLink

Tài xế O-H
Xe Toyota Vios 2009 không đề được, mở khóa táp lo sáng, đèn check không sáng, đã đề trực tiếp cũng không được.
View attachment 60578
Câu hỏi trong OTO-HUI TEAM
Cụ Chung Nguyen Dinh và cụ Đức Nguyễn khẳng định đèn check không sáng thì không đề được, kiểm tra mạch trên cảm biến map, trên họng gió, chân ga và kiểm tra cầu chì, lưu ý cầu chì có tên ECU, EFI. Và hoặc là chết hộp, khi đèn check sáng thì xe mới nổ được.
Cụ Phu Vu có ý kiến kiểm tra cầu chì bơm xăng và bơm xăng, bơm xăng trục trặc dẫn đến cầu chì bơm xăng đứt.
View attachment 60580
View attachment 60583
Sơ đồ cầu chì cụ Phu Vu cung cấp
Theo cụ Thắng Việt, chia làm hai chuyện: đề không được và đèn check không sáng, đề trực tiếp không được thì thay đèn check.
Cụ Nguyễn Tiến Dũng cho rằng cầu chì EFI, làm đèn check sáng trước.
Cụ Le Quang Vinh thì ý kiến ở nguồn điện, sạc no acquy hoặc lấy bình acquy khác kẹp vào đề.
Cụ Thehai Nguyen lại có ý kiến bỏ qua đèn check tạm, kiểm tra bình ắc quy, rồi kiểm tra chuột đề. Bỏ qua đèn check, không quan tâm sáng hay không, dùng bình acquy, nếu khỏe đề trực tiếp sẽ được, nếu yếu chuột đề kêu tách tách, hoặc chuột khỏe acquy đầy thì thay chuột.
Mời các cụ đóng góp ý kiến trường hợp này nhé!
Nguồn OTO-HUI TEAM
Đề nghị bác chủ là nhớ theo dõi mấy Pan này để khi xe sửa xong chia sẻ lại trên này luôn cho anh em tham khảo.
Vì những Pan này được copy từ Facebook nên anh em ở đây chủ yếu đọc để biết thôi chứ không đóng góp ý kiến và chém được

Kỹ thuật OH

Tài xế O-H
Đề nghị bác chủ là nhớ theo dõi mấy Pan này để khi xe sửa xong chia sẻ lại trên này luôn cho anh em tham khảo.
Vì những Pan này được copy từ Facebook nên anh em ở đây chủ yếu đọc để biết thôi chứ không đóng góp ý kiến và chém được
Chào bác! Ở cuối bài em viết đều có link bài gốc và chèn link dưới OTO-HUI TEAM màu xanh cuối cùng góc phải. Bác kick vô đó đọc tiếp nhé, số lượng bài khá nhiều nên bác phụ em việc này bác nhé!
Cảm ơn bác đã góp ý!

VeniVidiVici

Tài xế O-H
nên kiểm tra lại đề hoặc nguồn điện vào đề. hôm trước bên xưởng e làm con camry 2009 nhập chết hộp mất check vẫn đề bt.
em xin góp ý

hatdauxanh

Tài xế O-H
Trường hợp này phải nói rõ xem.. đề không được hay đề không nổ. xe số tự động hay số sàn..
Đã đề trực tiếp bằng cách nào.. có phải cấp điện trực tiếp vào máy đề mà đề không quay không..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên