toyota innova đời 2008

K
Bình luận: 16Lượt xem: 1,958

kythuathanem

Tài xế O-H
chủ xe bảo là nổ êm lắm ,nhưng rửa xe và rửa động cơ luôn.giờ nổ hơi rung như thiếu rượu.
em đã kiểm tra không bị lỗi gì hết bằng máy vedis 2 và techtream.
em mượn bướm ga xe khác vào rồi .
thay bugi ngk loại tốt luôn và 4 mô bin.
đo xăng 4.5 kg không tụt áp.
nổ nó rung rung không mạnh lắm .
kim phun cân hoàn chỉnh không đái gì hết.
giờ không biết nó bệnh gì mà mò nó nữa,nên em tháo cổ hút ra luôn rồi.trước khi tháo cổ hút em đã xịt r7 kiểm tra nó rồi.
bác nào biết giúp em đo cái cảm biến tiếng gõ với ?
giúp em làm thịt nó với?

bathinh

Tài xế O-H
e cop trong cẩm nang.cụ tham khảo ak.
http://data.oto-hui.com/luqxgveaz12d.html

nguyenminhtrang

Tài xế O-H
em ý bị ẩm cảm biến rồi cụ tháo hết các giắc điện ra sây khô xem sao . xe lúc rửa họ có tháo ắc quy không nếu tháo thì bị mất gagănti rồi. cụ cắm máy xem có lỗi gi không

TienThanh90

Tài xế O-H
Đo cảm biến tiếng gõ cần có máy đi sóng để nhanh khỏi mất công bác mượn đở em nào đó bỏ qua test thử rồi trả lại cũng được mà

kythuathanem

Tài xế O-H
Đo cảm biến tiếng gõ cần có máy đi sóng để nhanh khỏi mất công bác mượn đở em nào đó bỏ qua test thử rồi trả lại cũng được mà
sử dụng phần mềm chuẩn đoán techtream cân chỉnh sâu lắm nhưng cũng thế.
[MERGETIME="1435416168"][/MERGETIME]
em không biết vào cái này bác ơi ?
[MERGETIME="1435416193"][/MERGETIME]

kythuathanem

Tài xế O-H

hungem

Tài xế O-H
luu y ae nhe ,chung ta dung dung rp7 tromg viec rua che hay hong hut .thac mac gi thi ci xit no vao 1 con ecu sau do de goc nha 2ngay xem thi bit ,con muon ro ll 0966820858
- Bạn viết có dấu một tí đi nhé,mình căng mắt đọc mà không hiểu gì cả
[MERGETIME="1435462042"][/MERGETIME]
- Chủ xe đã rửa nước trong khoang động cơ,bạn tháo giắc vệ sinh toàn bộ xem sao nhé
- Còn cảm biến tiếng gõ điện trở là 280 ôm nhé bạn,vị trí giắc nằm gần cảm biến nước bạn kiểm tra xem sao nhé

quanglongck

Tài xế O-H
- Bạn viết có dấu một tí đi nhé,mình căng mắt đọc mà không hiểu gì cả
[MERGETIME="1435462042"][/MERGETIME]
- Chủ xe đã rửa nước trong khoang động cơ,bạn tháo giắc vệ sinh toàn bộ xem sao nhé
- Còn cảm biến tiếng gõ điện trở là 280 ôm nhé bạn,vị trí giắc nằm gần cảm biến nước bạn kiểm tra xem sao nhé
cụ kiểm tra vòng tua máy có thay đổi so với trước khi rửa không, các đường ống chân không có bị tuột hở không

bathinh

Tài xế O-H
sử dụng phần mềm chuẩn đoán techtream cân chỉnh sâu lắm nhưng cũng thế.
[MERGETIME="1435416168"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1435416193"][/MERGETIME]

cụ vào đường link bấm mấy số vào ô phía dưới chữ enter code below > chờ 40s rồi bấm vào create download link rồi bấm vào và tải về thôi. mở bằng word.cụ nên tham khảo các cụ khác đã viết.xe rửa nước trong khoang động cơ là khổ rồi.k nên chạy nữa cụ tháo ắc quy ngay và các giắc điện.cả giắc hộp rồi làm khô ngay.xem các đầu cảm biến và giắc có dấu hiệu gì bất thường không.chứ cụ cứ gom vào cái oxy này thôi là vẫn lạc đường đấy

chatproxx

Tài xế O-H
Cụ làm xong e no chưa?cho e hỏi xe chạy tang tốc van binh thường chứ.cụ thao vệ xì khô lại các giac diện nếu cụ tháo cọc bình hay cảm biến vị trí bướm ga thì xe khởi dộng ban ddầu sẽ bị rung giaat nhưng chạy 1lúc sẽ hết.nêus không được cụ kiểm tra lai hệ thống nhiên liệu xem nhiên liệu co tốt không cụ nhé

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
chủ xe bảo là nổ êm lắm ,nhưng rửa xe và rửa động cơ luôn.giờ nổ hơi rung như thiếu rượu.
giờ không biết nó bệnh gì mà mò nó nữa,nên em tháo cổ hút ra luôn rồi.trước khi tháo cổ hút em đã xịt r7 kiểm tra nó rồi.
giúp em làm thịt nó với?
Knock sensor hỏng sẽ báo lỗi đèn check bác ạ

kythuathanem

Tài xế O-H
tìm ra bệnh rồi các cụ a.nó bị kim phun các cụ ơi.
thay kim phun là hết bệnh các cụ .đem lên máy cân thì lượng phun ít hơn kim phun xe khác nên thay kim lượng phun nhiều nên nổ đủ công suất nên êm .

banbe12c4

Tài xế O-H
giúp em làm thịt nó với?
bác tháo bugi lau sạch, cẩn thận hơ quá lửa lắp vào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên