Toyota hilux máy 1KD cháy hộp EDU

DTC-ACTIVE
Bình luận: 15Lượt xem: 2,112

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
Em đang nhận con Hilux đời 2009 máy 1KD ,hiện tượng đang đi chết máy kéo về xưởng qua kiểm tra xác định nguyên nhân ,do chết cuộn kim phun -dẫn đến chết hộp EDU
công việc đã làm : thay cuộn kim phun
Mượn hộp EDU khác ráp lên thử vẫn không nổ máy ,kiểm tra nguồn dương com 1 ,com 2 đến kim phun không có , em ráp lại hộp cũ ( bị chạm ) vào thì nguồn dương com 1 ,com 2 của kim đo được 85 volt ,em chưa hiểu tại sao hộp theo xe thì có
Các cụ nào va vấp rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm về dòng xe này ! em xin cảm ơn

LuuNhuNgoc

Tài xế O-H
chắc phải cắm máy test zo setup lại hộp EDU bạn mượn thì ECU mới cấp nguồn quá.
còn hộp EDU cũ nó đã được nhận dạng bởi ECU nên mới cấp nguồn cho.
theo mình nghĩ là như thế !!

DenCaVang

Tài xế O-H
Em đang nhận con Hilux đời 2009 máy 1KD ,hiện tượng đang đi chết máy kéo về xưởng qua kiểm tra xác định nguyên nhân ,do chết cuộn kim phun -dẫn đến chết hộp EDU
Mượn hộp EDU khác ráp lên thử vẫn không nổ máy ,kiểm tra nguồn dương com 1 ,com 2 đến kim phun không có , em ráp lại hộp cũ ( bị chạm ) vào thì nguồn dương com 1 ,com 2 của kim đo được 85 volt ,em chưa hiểu tại sao hộp theo xe thì có
Các cụ nào va vấp rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm về dòng xe này ! em xin cảm ơn

View attachment 108211[/Q
đọc ra lỗi gì không bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

View attachment 108211
1/ Không nổ thì có nhiều nguyên nhân lắm
2/ Gần như chắc chắn là EDU mới bị chết rồi
3/ Bác thay mấy vòi phun???
Kinh nghiệm là, đầu tiên bác phải đo điện trở vòi phun. Và không mượn đồ chéo xe này với xe khác, vì khả năng cao là bác sẽ phải sửa cả 2 xe

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
về vấn đề hộp EDU không mở nguồn chờ tại kim thì em vẫn chưa rõ khi nào mở nguồn ,Bác nào biết giải thích giúp em nhé ! cảm ơn cả nhà

DenCaVang

Tài xế O-H
Thanks ! bác nhé ,em đã làm được rồi bị chết hộp EDU thay hộp vệ sinh van IMV xả gió thật kỹ ,sạc bình thật khỏe đề vài tua thì xe đã nổ nhé các bác
van IMV
Thanks ! bác nhé ,em đã làm được rồi bị chết hộp EDU thay hộp vệ sinh van IMV xả gió thật kỹ ,sạc bình thật khỏe đề vài tua thì xe đã nổ nhé các bác
e đang thắc mắc chỗ này bác "Mượn hộp EDU khác ráp lên thử vẫn không nổ máy ,kiểm tra nguồn dương com 1 ,com 2 đến kim phun không có ". vậy khi bác tiến hành kiểm tra sữa thì thay hộp bãi hay hộp mới vậy bác. và có phải cài cắm gì không

Distance404

Tài xế O-H
về vấn đề hộp EDU không mở nguồn chờ tại kim thì em vẫn chưa rõ khi nào mở nguồn ,Bác nào biết giải thích giúp em nhé ! cảm ơn cả nhà
Có lẽ do chưa có tín hiệu từ cảm biến trục khuỷu (lúc đề máy) nên ecu chưa kích chân IREL cấp nguồn cho EDU để cấp dương chờ cho kim phun bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên