toyota hiace máy dầu

quyminh
Bình luận: 5Lượt xem: 1,870

oanhthoa

Tài xế O-H
Nhà em có cháu Hiace máy dầu kim điện nhập viện nhà em trong tình trạng cứ nổ một lúc độ 15p thì chết máy.e tìm mải làm mải cả béc rồi mà củng chả ăn thua.Cụ nào dính rồi ra tay giúp hộ em ạ.em cám ơn
khi chết máy đề lại có nổ ngay được k cụ? bác kiểm tra áp suất dau xem bao nhiêu? e nghi bơm xăng nó nóng nên thì bị chết, cụ kiểm tra khi chết máy điện có cấp xuống bơm k nhé.

quachvancuong

Tài xế O-H
khi chết máy đề lại có nổ ngay được k cụ? bác kiểm tra áp suất xăng xem bao nhiêu? e nghi bơm xăng nó nóng nên thì bị chết, cụ kiểm tra khi chết máy điện có cấp xuống bơm k nhé.
con này máy dầu nha bạn
Nhà em có cháu Hiace máy dầu kim điện nhập viện nhà em trong tình trạng cứ nổ một lúc độ 15p thì chết máy.e tìm mải làm mải cả béc rồi mà củng chả ăn thua.Cụ nào dính rồi ra tay giúp hộ em ạ.em cám ơn
bạn nên thay hết lọc đi rồi tính.chú ý còn một cái lọc trước bơm nha, dạng lọc lưới. khi đề có đề dài lắm không,nhiệt độ động cơ thế nào khi nổ nhất là lúc chết máy, ga XÉ máy thì được vòng tua bao nhiếu,màu khí xả ra sao ah. ?Mình đang nghiêng về cái lọc hơn, nghe rất giống lâu chưa thay lọc,hoặc xe bỏ xó lâu,con này chắc là sâu đời phải không ah bạn!TUKYOTOHUI

nguoithomay1

Tài xế O-H
bác kiểm tra cốc lọc diezel xem có bị dò k
[MERGETIME="1408884740"][/MERGETIME]
khí gá lến có hiến tượng j k có đạt vòng tua k
[MERGETIME="1408884747"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1408884753"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1408884768"][/MERGETIME]

hosytoan

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem lọc có bẩn và tắc không? Nếu bị tắc thì thay lọc đi. Xem lại các đường ống dẫn nhiên liệu xem có bị hở không? Cần thay thế những đoạn ống quá cũ nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên