Toyota Hiace báo lỗi động cơ P0400 Exhaust Gas Recirculation Flow

A
Bình luận: 46Lượt xem: 10,376

tailieusuachua

Tài xế O-H
chào các cụ , em mới nhận xe toyota hiace , đời 2004 , phun dầu điện tử, 2KDFTV , turbo cơ , xe bị báo lỗi :
P0400 Exhaust Gas Recirculation Flow
xóa không hết lỗi , mở cọc bình rồi cắm lại thì hết lỗi , nhưng chạy một đoạn là báo lỗi lại , khi báo lỗi đạp hết ga xe chạy rất yếu , em không có sơ đồ mạch điện xe này để kiểm tra , mong các cụ chỉ cho em chỗ link tải sơ đồ xe này ạ.
ko biết chủ thớt đã giải quyết cái bệnh này chưa nhỉ?vì truongf hợp này hầu như ít khi bị về phần điện lắm bác ơi,bác thử vệ sinh bộ EGR xem sao bác,em cũng gặp mấy trường hợp rồi,thường thì bị muộn than đóng làm bị kẹt

anhchangbibibi

Tài xế O-H
trước hết em xin cảm ơn cụ check đã giúp đỡ cho em mượn hộp để thử , kết quả bệnh này rất là ho lao , không biết anh chàng nào láy cục nhựa màu trắng của cái ống hút dù EGR gắn vào đường ống chân không chính của bơm sacvic, sau khi em lấy cục nhựa gắn lại vào ống chân không dù EGR và thay mới cục selenoi mở dù ERG , chạy thử rất lâu không thấy báo lỗi và giao xe cách đây 1 tuần rồi các cụ , còn ổ ga mơi em đang liên lạc trả lại và mất phí , cảm ơn các cụ giúp đỡ em nhiều.

dangtam03yt

Tài xế O-H
trước hết em xin cảm ơn cụ check đã giúp đỡ cho em mượn hộp để thử , kết quả bệnh này rất là ho lao , không biết anh chàng nào láy cục nhựa màu trắng của cái ống hút dù EGR gắn vào đường ống chân không chính của bơm sacvic, sau khi em lấy cục nhựa gắn lại vào ống chân không dù EGR và thay mới cục selenoi mở dù ERG , chạy thử rất lâu không thấy báo lỗi và giao xe cách đây 1 tuần rồi các cụ , còn ổ ga mơi em đang liên lạc trả lại và mất phí , cảm ơn các cụ giúp đỡ em nhiều.
Bác nói rõ hơn dc không ạ,bơm savic là gì thế ạ.vì e cũng đang làm 1 con lỗi như thế này mà không thấy van erg đâu cả,chẳng nhẽ là cái dù đk lượng khí vào turbo.

namtyphoon237

Tài xế O-H
E cũng đang làm 1 con bệnh gần giống thế này các cụ ah.khi no may con e làm nó cũng yếu runh giật va bỏ máy có tiếng gõ.nhưng nổ lúc bị lúc ko các cụ ah.e nó đã đi làm nhiều nơi nhưng chưa hết bệnh,o chỗ khác đã cân chỉnh kim,ma đã kiểm tra mặt máy,họ cũng bịt đường luôn hồi khí thải và cũng báo lỗi p0488 va e bo cái miếng bịt ấy ra thì đã xóa hết lỗi nhưng may vẫn lúc bị lúc ko.mong các cụ giúp đỡ ah.

thangdan

Tài xế O-H
E cũng đang làm 1 con bệnh gần giống thế này các cụ ah.khi no may con e làm nó cũng yếu runh giật va bỏ máy có tiếng gõ.nhưng nổ lúc bị lúc ko các cụ ah.e nó đã đi làm nhiều nơi nhưng chưa hết bệnh,o chỗ khác đã cân chỉnh kim,ma đã kiểm tra mặt máy,họ cũng bịt đường luôn hồi khí thải và cũng báo lỗi p0488 va e bo cái miếng bịt ấy ra thì đã xóa hết lỗi nhưng may vẫn lúc bị lúc ko.mong các cụ giúp đỡ ah.

em thấy thường mà bị mã lỗi tới egr tuần hoàn khí thải thì xóa đi điều hết báo,nhưng chạy đc 60 km thì lại nỗi lại.con của bác làm thì sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên