Toyota Camry Báo Lỗi Misfire

Hoangloiphan
Bình luận: 11Lượt xem: 4,341

Hoangloiphan

Tài xế O-H
Chào toàn thể anh em, các bác trên Oto-hui!
Em có sửa chữa một chiếc Toyota Camry 2007 có hiện tượng nổ rung giật. Em dùng Techstream kiểm tra thì báo lỗi P0303 Cylinder 3 Misfire Detected. Em kiểm tra bobin máy số 3 có đầy đủ nguồn, mass, IGT, IGF.
Xóa lỗi thì không hết. Cuối cùng lại ra là mất phun xăng máy số 3 (lỏng giắc).
Em xin hỏi các bác là: Tại sao mất phun xăng mà không báo lỗi mạch phun xăng mà lại báo lỗi Misfire ạ?
Cảm ơn các bác!

Bachbanhbeo

Tài xế O-H
Em có sửa chữa một chiếc Toyota Camry 2007 có hiện tượng nổ rung giật. Em dùng Techstream kiểm tra thì báo lỗi P0303 Cylinder 3 Misfire Detected. Em kiểm tra bobin máy số 3 có đầy đủ nguồn, mass, IGT, IGF.
Em xin hỏi các bác là: Tại sao mất phun xăng mà không báo lỗi mạch phun xăng mà lại báo lỗi Misfire ạ?
Cảm ơn các bác!

View attachment 75597
do lập trình của toyota thoi, bobin có lửa_kim phun có xăng mà chết bugi thì cũng báo loi này thoi

mrdp

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác!

View attachment 75597
chập chờn kim phun vẫn bỏ máy bất thường mà bác có thể khoảng các mất kim xảy da quá ngắn nên không báo nỗi kim.

AutoLink

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác!

View attachment 75597
Cái này chắc do hãng toyota chưa làm mã lỗi cho kim phun nhé bác (em coi trong TIS xe Camry không thấy mã lỗi nào liên quan đến kim phun)

anhkhoamaivy

Tài xế O-H
Lỗi Misfire được hệ thống báo lỗi khi xe có hiện tượng bỏ máy. Lý do bỏ máy có thể là lửa hoặc xăng. Khi computer của xe phát hiện ra xylanh nào không họat động theo như các điều kiện test lỗi của hãng thì nó báo thôi. Còn lại việc của mình là phải xác định nguyên nhân bỏ máy để sửa thôi.

Hoangloiphan

Tài xế O-H
nói chung bỏ máy là báo lỗi này, còn nguyê nhân bỏ máy thì rất nhiều. còn vấn đề tại sao kg báo ra mã loi kim phun nho toyota họ lập trình như vậy.
bác lên gặp mấy em lexus sẽ có.
Lỗi Misfire được hệ thống báo lỗi khi xe có hiện tượng bỏ máy. Lý do bỏ máy có thể là lửa hoặc xăng. Khi computer của xe phát hiện ra xylanh nào không họat động theo như các điều kiện test lỗi của hãng thì nó báo thôi. Còn lại việc của mình là phải xác định nguyên nhân bỏ máy để sửa thôi.
Cái này chắc do hãng toyota chưa làm mã lỗi cho kim phun nhé bác (em coi trong TIS xe Camry không thấy mã lỗi nào liên quan đến kim phun)
chập chờn kim phun vẫn bỏ máy bất thường mà bác có thể khoảng các mất kim xảy da quá ngắn nên không báo nỗi kim.
bác lên gặp mấy em lexus sẽ có.

Cảm ơn các bác đã giải đáp giúp em. Đúng là con này không báo lỗi kim phun thật, em thử nhiều lần vẫn không báo lỗi kim phun. Rút kim phun ra, máy nổ rung giật nhưng test lỗi thì phải để lâu mới báo, khoảng tầm 5-10' lận.
Em sinh viên mới va chạm nên thắc mắc. Cảm ơn các bác một lần nữa! Chúc các bác nhiều sức khỏe

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cảm ơn các bác!

View attachment 75597
Bọn Toyota cùi bắp nên không có mã lỗi vòi phun. Còn lỗi Misfire là lỗi hậu quả, không phải là nguyên nhân, nên tìm bệnh đôi khi rất mệt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên