Tìm hiểu về phần mềm mô phỏng nguyên lí làm việc của động cơ

lenam0701
Bình luận: 12Lượt xem: 3,482

lenam0701

Tài xế O-H
e muốn làm 1 clip tương tự như thế này mà k biết là phải sử dụng phần mềm nào . cụ nào biết chỉ giáo cho e với ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e muốn làm 1 clip tương tự như thế này mà k biết là phải sử dụng phần mềm nào . cụ nào biết chỉ giáo cho e với ạ

View attachment 40151
Cái đó tùy thuộc vào trình độ máy tính của bác, để làm được điều này thì có nhiều loại phần mềm: matlab, phần mềm làm phim hoạt hình, phần mềm đồ họa quảng cáo....

vohungdung

Tài xế O-H
Chuyện không đơn giản đâu à... để mô phỏng 1 chức năng nào đó thì khả thi, nếu mình rành về máy tính phải biết đồ họa thì mới khả năng làm được
bạn dùng bất kỳ ctrinh đồ họa nào đó để vẽ cái đối tượng sau đó xuất qua macro flash để làm hoạt cảnh chuyển động theo ý muốn hoạc có thể vẽ ngay các đối tượng trong Macro Flash tùy thuộc vào kiến thức đồ họa của bạn. hoặc mình cũng có thể dùng Illutrator của Adobe cũng được

Và chuyện hiển nhiên là bạn phải sure về chức năng mà bạn muốn diễn giải qua hình ảnh chuyển động.. nên khảo thông qua chuyên gia am hiểu nào đó trước khi đăng tải...trên đây mình thấy có bạn vẽ sơ đồ a/c nhìn đẹp mắt lắm mà lại sai..

Chúc bạn có những mô hình chuyển động thật bắt mắt và ý nghĩa!

Mustang831

Tài xế O-H

View attachment 40151
Để làm Video như trên bạn chỉ cần dùng phần mềm Adobe FLash. Đặc điểm của Flash là đơn giản, dễ làm, tốn nhiều thời gian và chỉ làm 2D như video của bạn. T muốn mô phỏng kiểu 3D như mấy video của ford, nissan ... mà chưa biết họ dùng những phần mềm gì

lenam0701

Tài xế O-H
Để làm Video như trên bạn chỉ cần dùng phần mềm Adobe FLash. Đặc điểm của Flash là đơn giản, dễ làm, tốn nhiều thời gian và chỉ làm 2D như video của bạn. T muốn mô phỏng kiểu 3D như mấy video của ford, nissan ... mà chưa biết họ dùng những phần mềm gì
bác cho e xin links tải với ạ . mô phỏng kiểu 3D thì phải dùng AVL fire nhưng mà n mất phí :(

hochochoc12

Tài xế O-H
để mô phỏng một hệ thống chuyển đỏng cũng dễ thôi bác nhé vì tôi chuyên làm mô phỏng. bác phải biết nhiều phần mềm như Autocad, solid, flash. cần thiết kế mô phỏng hệ thống gì tôi có thể trợ giúp nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên