Tiếng kêu ở máy xe Kia Bongo III

R
Bình luận: 23Lượt xem: 3,708

robinson_nd

Tài xế O-H
Chào các bác,
Đi tàu ngầm tham khảo diễn đàn cũng nhiều năm, nay em gặp vấn đề với xe của em, dù thợ đã cố gắng hết sức nhưng vẫn không giải quyết được.
Xe em là xe Kia Bongo III sx 2006, Hàn Quốc, máy J3.
Kính nhờ các bác giúp đỡ bắt bệnh hoặc chỉ giúp Gara nào có thể khắc phục được .
Em ở HN ạ.

LuuNhuNgoc

Tài xế O-H
Dạ đúngphun dầu điện tử ạ.
Gara đã test máy đọc lỗi rồi. Đã thử đổi mặt máy, giàn cò mà vẫn không hết ạ. Có khi nào là tiếng kêu từ hộp số ko ạ?
E thì gặp trường hợp tiếng kêu này vài lần .
1 - Mới thay mâm ép - dớt bố thì có nghe tiếng ồn như vầy
2 - Gãy cốt máy
Nếu bác nói về hộp số mà tiếng ồn như vầy chỉ có gãy bánh răng mà gãy bánh răng thì ko zo số được .
Nên mạnh dạng đoán gãy cốt máy - sai thì thôi e xin lỗi mấy anh có nhiều kinh nghiệm hơn e ạ !!

robinson_nd

Tài xế O-H
E thì gặp trường hợp tiếng kêu này vài lần .
1 - Mới thay mâm ép - dớt bố thì có nghe tiếng ồn như vầy
2 - Gãy cốt máy
Nếu bác nói về hộp số mà tiếng ồn như vầy chỉ có gãy bánh răng mà gãy bánh răng thì ko zo số được .
Nên mạnh dạng đoán gãy cốt máy - sai thì thôi e xin lỗi mấy anh có nhiều kinh nghiệm hơn e ạ !!
Cảm ơn bác đã giúp đỡ.
Xe đã thay cả trục cơ, bộ hơi mà vẫn tiếng kêu ấy ạ.
Hôm trước có rà diễn đàn, thấy một trường hợp máy kêu được bắt bệnh là do khoảng hở súp - páp. Em có nói lại với thợ nhưng họ bảo bongo 3 đời 2006 này khoảng hở đó không điều chỉnh được vì nó tự động. Em thấy có gì đó sai sai vì thay cả gian cò, mặt máy rồi ạ.

LuuNhuNgoc

Tài xế O-H
Cảm ơn bác đã giúp đỡ.
Xe đã thay cả trục cơ, bộ hơi mà vẫn tiếng kêu ấy ạ.
Hôm trước có rà diễn đàn, thấy một trường hợp máy kêu được bắt bệnh là do khoảng hở súp - páp. Em có nói lại với thợ nhưng họ bảo bongo 3 đời 2006 này khoảng hở đó không điều chỉnh được vì nó tự động. Em thấy có gì đó sai sai vì thay cả gian cò, mặt máy rồi ạ.
Thế e bó tay,bác có sữa xong báo cho e bệnh để ae trong nhóm rút kinh nghiệm

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác,
Đi tàu ngầm tham khảo diễn đàn cũng nhiều năm, nay em gặp vấn đề với xe của em, dù thợ đã cố gắng hết sức nhưng vẫn không giải quyết được.
Xe em là xe Kia Bongo III sx 2006, Hàn Quốc, máy J3.
Kính nhờ các bác giúp đỡ bắt bệnh hoặc chỉ giúp Gara nào có thể khắc phục được .
Em ở HN ạ.
Thay bơm cao áp chưa bác??

Hgtuc89

Tài xế O-H
Tiếng kêu trong,đều,theo dải vòng tua.e ko nghĩ nó kêu ở hộp số.e nghi nó bị ở buồng đốt nghe như kiểu gõ khi bị kích nổ í.nhưng thực sự khó khi nghe trên đt.buồn lắm a ạ

HungTran47

Tài xế O-H
chào các tiền bối mong các tiền bối giúp đỡ
chả là e vừa làm máy con xe bonggo 2015 xe chạy bình thường thì chết máy
kt hơi vs cam đầy đủ em kt dầu không lên béc
e có tháo heo béc đi cân rồi về ráp dầu vẫn không lên béc
mong các tiền bối giúp em vs ạ

Hgtuc89

Tài xế O-H
chào các tiền bối mong các tiền bối giúp đỡ
chả là e vừa làm máy con xe bonggo 2015 xe chạy bình thường thì chết máy
kt hơi vs cam đầy đủ em kt dầu không lên béc
e có tháo heo béc đi cân rồi về ráp dầu vẫn không lên béc
mong các tiền bối giúp em vs ạ
Bác ktra lỗi chưa?nó nhiều nguyên nhân nhưng trung quy vẫn là ko có dầu lên kim:1 là do bị air đường ống thấp áp,2 chết hoặc kẹt con van scv,tắc đường ống(ít nhưng cũng là 1 ng/nhân) hoặc tắc lọc thô trong bình- cái này e có làm rồi nha tắc triệt để luôn.3 là tèo bơm nhưng cái này cũng khó xảy ra vì xe bác tận 215 lận. trc khi chết bơm thì kim phun chắc phải thay 1 rổ.bác nghiên cứu nha

HungTran47

Tài xế O-H
Bác ktra lỗi chưa?nó nhiều nguyên nhân nhưng trung quy vẫn là ko có dầu lên kim:1 là do bị air đường ống thấp áp,2 chết hoặc kẹt con van scv,tắc đường ống(ít nhưng cũng là 1 ng/nhân) hoặc tắc lọc thô trong bình- cái này e có làm rồi nha tắc triệt để luôn.3 là tèo bơm nhưng cái này cũng khó xảy ra vì xe bác tận 215 lận. trc khi chết bơm thì kim phun chắc phải thay 1 rổ.bác nghiên cứu nha
E câu trực tiếp dầu vào bơm.mở ống cao áp lên ống rail ra ngoài đề không lên dầu.e đang thay con scv xem nó bị gì không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên