Thước lái

toanlexus
Bình luận: 10Lượt xem: 1,852

toanlexus

Tài xế O-H
Chào các cụ!!!!!!!
Các cụ cao niên cho em hỏi cái lỗ ở trên thanh răng của thước lái này nó có nhiệm vụ gì vậy ạ. Thầy em hỏi mà em nghĩ mãi không ra.
Cảm ơn các cụ trước ạ!!!!!!!

manhdung1982

Tài xế O-H
Thước xe gì hả cụ?thước trợ lức hay thước cơ? Cụ chụp cả thước đi.e làm nhiều loại xe rồi cũng chưa nhìn thấy cái nào có lỗ trên thanh răng.

toanlexus

Tài xế O-H
Thước xe gì hả cụ?thước trợ lức hay thước cơ? Cụ chụp cả thước đi.e làm nhiều loại xe rồi cũng chưa nhìn thấy cái nào có lỗ trên thanh răng.
Thước trợ lực ấy cụ. Nó là mô hình của trường nên mình cũng chẳng biết nó của xe nào nữa.
Hình đầy đủ đây cụ nó có một cái lỗ ở mặt sau không biết để làm gì, cái lỗ đó không nằm trong phạm vi làm việc của xilanh trợ lực:

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cụ có thể giải thích thêm giúp em được không ạ. Thầy em có hỏi nếu lỗ này bị nghẹt thì sẽ như thế nào đặc biệt khi đi trời mưa?
- Lỗ thông hơi- cái tên nói lên tất cả, giải thích gì nữa.
- Khi bị nghẹt thì mưa hay không cũng như nhau thôi

ledoan

Tài xế O-H
Nhưng em thấy cái lỗ đó không nằm trong không gian làm việc của xilanh mà bác.
Chính vì thế nó mới là thông hơi bác .nếu nó nằm trong phạm vi làm việc thì sẽ là thông dầu bác ak .nó ở ngoài thì khi rỉ dầu bên này thì nó sẽ thông cả sang bên kia .hiểu không bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chính vì thế nó mới là thông hơi bác .nếu nó nằm trong phạm vi làm việc thì sẽ là thông dầu bác ak .nó ở ngoài thì khi rỉ dầu bên này thì nó sẽ thông cả sang bên kia .hiểu không bác
Hô hô, "thông dầu". Rất ngắn gọn, đúng và dễ nhập tâm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên