[ Thức Tỉnh ] Tạo động lực - Vượt qua sự lười biếng

thietbixe
Bình luận: 4Lượt xem: 1,177

thietbixe

Tài xế O-H
Nơi nào có Ý Chí - nơi đó có Con Đường
Khi bạn lười biếng, khi bạn trì hoãn bạn sẽ đánh mất nhiều cơ hội để thành công. Ngày tháng cứ trôi cho tới lúc bạn giật mình nhìn lại, bạn đã tốn quá nhiều thời gian mà thành tựu thì chưa thấy. Không có một thần dược nào cho bệnh lười biếng. Để vượt qua sự lười biếng cách duy nhất là sử dụng ý chí của bạn. Sự thịnh vượng chỉ đến khi chúng ta nỗ lực không ngừng nghỉ. Những gì chúng ta làm ngày hôm nay sẽ là nguyên liệu kiến tạo cho thành công trong tương lai và ngược lại. Không có gì sai nếu bạn lựa chọn cuộc sống an nhàn. Mỗi cách sống đều có một kết cục phù hợp. Tất cả những gì bạn nhận được sẽ tương xứng với những gì bạn bỏ ra. Cho dù bạn lựa chọn cách sống nào thì điều quan trọng nhất là bạn tìm thấy được niềm hạnh phúc riêng cho mình.

kwidogobranding

Tài xế O-H
Cảm ơn bạn!!! Video với những lời nói khá là mạnh....Đây cũng là động lực. Và là động lực đến từ bê ngoài. Có một loại động lực khác nữa. Động lực bên trong.

Gần đây, mình có đi học một lớp về EQ - Trí Thông Minh Cảm Xúc..... Slogan của nhóm này là Be Strong Inside....Lớp học hướng đến việc mọi người thấu hiểu bản thân hơn. Hiểu bản thân mình đang cảm thấy vui buồn thế nào. Cơ thể mình đang cần gì ? Nó muốn gì ? Từ đó hiểu bản thân ? Tìm thấy động lực và lý do sống cho mình.

Loại động lực tự thân này cũng cần rèn luyện và quan sát mỗi ngày. Các bạn quan tâm có thể Google để tìm hiểu thêm nhé.

Chúc bạn thành công!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cảm ơn bạn!!! Video với những lời nói khá là mạnh....Đây cũng là động lực. Và là động lực đến từ bê ngoài. Có một loại động lực khác nữa. Động lực bên trong.

Gần đây, mình có đi học một lớp về EQ - Trí Thông Minh Cảm Xúc..... Slogan của nhóm này là Be Strong Inside....Lớp học hướng đến việc mọi người thấu hiểu bản thân hơn. Hiểu bản thân mình đang cảm thấy vui buồn thế nào. Cơ thể mình đang cần gì ? Nó muốn gì ? Từ đó hiểu bản thân ? Tìm thấy động lực và lý do sống cho mình.

Loại động lực tự thân này cũng cần rèn luyện và quan sát mỗi ngày. Các bạn quan tâm có thể Google để tìm hiểu thêm nhé.

Chúc bạn thành công!
Bác cho xin địa chỉ, thông tin lớp học ấy với

kwidogobranding

Tài xế O-H
Bác cho xin địa chỉ, thông tin lớp học ấy với
OK, bạn lên facebook hoặc Google search LCV hoặc truy cập trang này https://www.lcv.com.vn/.
Ngoài ra, bạn có thể lên Facebook search trang của chị Nguyễn Phi Vân để đọc về những kỹ năng sinh tồn trong thời đại 4.0 này. Hay lắm! Những kỹ năng bao gồm: nhận thức xã hội (biết được gì nên nói, cái gì không), khả năng thấu cảm (thấu cảm tốt sẽ dẫn đến giao tiếp tốt, ai cũng thích),...

Bài này nè: https://www.facebook.com/NguyenPhiVan/posts/2557313007842278
bao gồm những kỹ năng phải có để sinh tồn và phát triển trong thời 4.0 thay đổi như vũ bão và trong tình hình dịch hiện nay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên