Thiết kế tra cứu part Catalogue

PeterTrung
Bình luận: 3Lượt xem: 1,882

Cách làm bảng tra mã phụ tùng, chương trình gì ?

• iauto

Số phiếu: 0 0.0%
  • triview part câtlogue

Số phiếu: 1 100.0%

• Số lượng người bầu chọn
    1

PeterTrung

Tài xế O-H
Mình đang tính làm bảng tra mã phụ tùng cho dòng xe kalmar. Nhưng hiện mình chưa biết phải làm sao.
thấy trên mạng có rất nhiều hãng lớn hay sử dụng như Volvo, cummins, komatsu,... . Có bác nào biết cách làm hay phần mềm hay hay chỉ giúp em được không ?.
Rât mong được các bác giúp đỡ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mình đang tính làm bảng tra mã phụ tùng cho dòng xe kalmar. Nhưng hiện mình chưa biết phải làm sao.
thấy trên mạng có rất nhiều hãng lớn hay sử dụng như Volvo, cummins, komatsu,... . Có bác nào biết cách làm hay phần mềm hay hay chỉ giúp em được không ?.
Rât mong được các bác giúp đỡ.
View attachment 55716
Đầu tiên, bác phải đặt ra yêu cầu mục đích đã, cái đó quyết định tất cả. Bác mong muốn, đòi hỏi những điều gì khi sử dụng phần mềm trong tương lai.?

PeterTrung

Tài xế O-H
Đầu tiên, bác phải đặt ra yêu cầu mục đích đã, cái đó quyết định tất cả. Bác mong muốn, đòi hỏi những điều gì khi sử dụng phần mềm trong tương lai.?

Cám ơn bạn đã phản hồi thông tin.
Mình xin nêu các ý kiến của mình cho phần mềm hay chương trình này.
Mục đích chính.
Các chi tiết bộ phận của nguyên 1 thiết bị. Mình sẽ tìm phần cần tìm, ví dụ như: Động cơ.
Từ động cơ => tìm ra các phụ tùng cần thay. Thực hiện thao tác sàn lọc các chi tiết chính cần lấy ra, chuyển sang 1 trang có định dang excel . Từ excel mình có thể làm bảng danh sách vật tư cần mua/ sửa chữa/ báo giá/ trình bày,...
Phần mềm này yếu cầu có thể update thêm các file tài liệu khác nữa. Vì có rất nhiều tài liệu cần tổng hợp lại như kiểu vậy.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cám ơn bạn đã phản hồi thông tin.
Mình xin nêu các ý kiến của mình cho phần mềm hay chương trình này.
Mục đích chính.
Các chi tiết bộ phận của nguyên 1 thiết bị. Mình sẽ tìm phần cần tìm, ví dụ như: Động cơ.
Từ động cơ => tìm ra các phụ tùng cần thay. Thực hiện thao tác sàn lọc các chi tiết chính cần lấy ra, chuyển sang 1 trang có định dang excel . Từ excel mình có thể làm bảng danh sách vật tư cần mua/ sửa chữa/ báo giá/ trình bày,...
Phần mềm này yếu cầu có thể update thêm các file tài liệu khác nữa. Vì có rất nhiều tài liệu cần tổng hợp lại như kiểu vậy.
Mã phụ tùng thì sao ạ? Hệ mã do bác đặt, hay theo hãng?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên