Thay dầu Thụt (giảm xóc) bao nhiêu là đủ? mong các cụ chỉ giáo!

V
Bình luận: 15Lượt xem: 70,515

nguyenvanbao

Tài xế O-H
Ðề: Thay dầu Thụt (giảm xóc) bao nhiêu là đủ? mong các cụ chỉ giáo!

Sặc, đây là lần đầu tiên từ ngày đi cầm cle em mới nghe thấy có người nói thay được dầu giảm sóc? cụ có cách nào thay được dầu giảm sóc mách cho nhà cháu với? thường nhà cháu chỉ thay thôi chứ chưa thấy ai thay dầu khi nào cả?

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H

Loại có nắp thì tháo thay phốt, vệ sinh được. Hạ sát ty, đổ đầy là đủ. Chú ý phần nắp vặn vào phải bớt đi bằng phần nắp vặn vào. Khi vặn vào thì nâng ty lên một chút tránh không khí dư tồn tại. Muốn nặng hay nhẹ tùy độ đậm đặc của nhớt (Oil 5 - Oil 10)

nguyen nghi

Tài xế O-H

Sặc, đây là lần đầu tiên từ ngày đi cầm cle em mới nghe thấy có người nói thay được dầu giảm sóc? cụ có cách nào thay được dầu giảm sóc mách cho nhà cháu với? thường nhà cháu chỉ thay thôi chứ chưa thấy ai thay dầu khi nào cả?

chắc bác nhầm với ôtô, chứ phuộc trước xe máy là thay được va phải thay theo định kì (bao nhiêu km thì k nhớ) nếu không là đi ngay cây ty.

motor12

Tài xế O-H

Khi thay dầu cho giảm xóc trước thường thì đổ lượng dầu bao nhiêu là đủ các cụ? Để Thụt vừa không cứng, mà cũng không bị thiếu dầu? Thanks các cụ!
thay dầu giảm sóc trước bác mua cái sylanh tiêm y loại 60ml cho dễ sài rùi bơm vào sóc bt thi khoảng 48ml la ok wave dream sirius còn nếu cẩn thận nhún thử độ căng của sóc cái này e thấy có bác vẫn làm nhưng e ko làm e làm theo cách trên la đủ rùi hi hi

hung dong anh

Tài xế O-H

Theo kinh nghiệm của mình thì tất cả các loại giảm sóc thủy lực ( giảm sóc trước của xe máy , xe moto ) đều đổ dầu như sau : tháo ốc trên đỉnh giảm sóc ( ốc chặn lò so chính ý ) rút bỏ lò so ra đổ hết dầu cũ ra , kéo lên , đẩy xuống cho ra hết dầu cũ rồi Ấn cho thân ty giảm sóc kịch xuống hết tầm với vỏ giảm sóc rồi đổ dầu vào giảm sóc cho đến khi nào thấy dầu chớm đến mép dưới của phớt chặn dầu là được . Nếu không biết thông số dầu chính xác thì cứ ra những chỗ bán dầu nhớt hỏi mua dầu thủy lực là được . Mình đã làm như vậy 15 năm nay rồi chưa bao giờ phải đổ thêm hoặc bớt đi chỉ trừ giảm sóc của bạn có vấn đề . Cái đầu bây giờ không nên phải nhớ chính xác mức dầu từng xe được vì có quá nhiều loại xe . Chúc các cụ oh luôn Minh mẫn

phamnam89

Tài xế O-H

Như em hay làm thì e đổ 55ml đối với xe số có ống xóc nhỏ và 60ml đối với xe ga có ống xóc lớn.

toanhuyen28061995

Tài xế O-H

Bák xả hết dầu cũ trog ti ra và để im lò xo như thế,đun jảm sóc lên kịch rùi đổ dầu,đổ khj nào dầu lên tới miệg rùi kéo jảm sók xuốg rùi xiết ốk jảm sók.chúk bák thành côg.

phuviet91

Tài xế O-H

Tùy thuộc vào từng loại xe mà ta có mức dầu giảm sóc khác nhau ,nhưng đối với các loại xe dream wave là khoảng 60ml.

daica1982

Bán Chuyên

Muốn chính xác nhất là khi thay dầu thụt ở xe còn mới ta đổ dầu cũ ra và đo lượng dầu và đánh dấu theo từng dòng xe trên cái cốc đã vạch chia số ml "mình đánh dấu trên bình sữa của thằng cò nhà mình".nhưng nguyên tắc là đổ dầu sao cho khoảng cách nhấn kịch thụt khi có dầu và không dầu là khoảng từ 1,5 đến 2 cm là ok, theo kinh nghiệm của mình

1gsjsjs

Tài xế O-H

Trả thay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên