thắng đĩa sau made by chủ topic!!!!!

W
Bình luận: 14Lượt xem: 10,965

wing

Tài xế O-H
đây là chủ đề đầu tiên trong mục "xe của bạn" xin mạng phép post hình và kinh nghiệm em làm thắng đĩa sau

1.trước hết em tháo cái đùm ra, đo đạt và vẽ cục nhôm mà em sẽ gắn vào. hình vẽ em đây

2. sau đó ra chơ mua cục nhôm đường kính to hơn tí mang ra tiệm tiên gia công cơ khí, đưa bản vẽ cho nó
sau thời gian chờ đợi ra lấy cục nhôm, nó nói, kiểu của em xấu quá, nó chế lại ra như vậy

hichichic.
3.sau đó đến chế cái past, sau khi đo đạc tính toán kỹ lưỡng,lại ra ngồi vào máy tính vẽ phát chi tiết:

in ra rồi cắt theo biên dạng mang ra chơ kêu nó cắt cho 1 miếng giống vậy.
4.xong xuoi mang về ra tiệm tiện kêu có phay cho cái rãnh
lắp vào
5.do em làm không tính trước nên lắp vào bị thiếu, nên ra ngoài mua thêm cuc thép. cắt làm hai phần chêm trước và sau cái past
6.cuối cùng là lắp heo đạp. sa 3 ngày không lắp được đành mang ra cho mấy chú kỹ sư hàn past cho, hichic, bị chém mém chết.
kết quả cuối cùng là đây:

và thành phẩm của em waveRS của em

tổng thiệt hại:
công sức chất xám
heo dầu trước và sau: 450k
cục nhôm zin 2k2 160k, tiện 120k (cái này do ngu nên mới mua đồ zin mắc bỏ xừ)
past thép 20k, phay móc lỗ 45k
hàn lắp heo đạp 150k hic bị chém
hết 950k hic.hic.hic
lễ này hết tiền đi chơi
nhiều khi kêu thợ làm còn rẻ hơn huhuhu.

các ae có thắc mắc chổ nào xin post bài, sẽ giải đáp cặn kẻ

chúc cả nhà vui vẻ ăn mưng 30/4 1/5 nhé.

samson_auto

Tài xế O-H
tiền mất nhưng lại đc chút ít kinh nghiệm bác nhỉ! dân ô tô độ xe mà ko bít về cơ khí là zậy đo! em cũng là dân ô tô nhưng em cũng có chút tay nghề về cơ khí, khoa mình mà có đầy đủ máy móc phục vụ anh e mình thì hay qua, đỡ phải ra ngoài làm nhỉ!
theo e cái này cũng ko có gì phức tạp bác nhể.

ot2

Tài xế O-H
e tưởng pac chủ thớt chế lun cả heo đạp, heo dầu, rùi cả đĩa nữa chứ hehe
mà giá pac làm vậy là ok rùi, mở tiệm làm cũng ngon đó pac, hay pac với e bàn chuyện kinh doanh tí nhể

evolution

Tài xế O-H
ui pac' này đi dây dầu độc wa'. sao ko đi trên gắp sau ha? pác. mà pác đi con heo tàu coi chừng wăng xe có ngày đó. ra làm con nisin hay giàu thì lên brembo cho no' an toàn. vote cho tinh thần biker. co' j bữa sau chỉ anh em với nha !!

fliffper

DÂN CHƠI XA LỘ
ờ, bác đi dây dầu trên cái gắp nhìn nó đẹp hơn mà đỡ tốn dây nữa, bắt vô cái dàn nhựa mất công chạy lâu ngày nó bị nhớm ốc...hic, công nhận dày công thiệt, nhưng mà hơi thừa, mình mua đồ ng ta chế sẵn, về ráp lại thôi cũng okie rồi, mình đâu phải dân cơ khí chế tạo mà...phải hông...

sdc1412ss

Tài xế O-H
950k là cái ja wa rẻ rùi nghi bác này đi heo trung quoc rui.em làm thắng đĩa trước sau cho xe thằng bạn đi heo nisin đó .tổng thiệt hại 3t5 chưa có công nha. mà phải nói cái đĩa racing boy đẹp hơn của bác đó .bác đi lại bằng racing nhìn cứng hơn .ý kiến cá nhân thui nha . dù sao cũng vote 1 vé vì tinh thần tìm tòi và sáng tạo,đáng phát huy.mai mốt ra trường bác này se là 1 thợ giỏi đây.cố gắng nhe.chúc bác thanh công . nếu bác có nhã hứng về xe thì hồm nào tập trung anh em of nhé .trường công nghiệp lun . alo 0987642552

muaks88

Tài xế O-H
E nói thật, bác đừng ném đá. Con này chạy đc bn km/h thành phố mà dù là đường trường mà bác phải dày công lắp thắng đĩa sau vậy ah? Nhìn thật là rối mắt quá đi. Nhg dù sao cũng là kn cho các e sau bác nhỉ.:3:

thuongwave

Tài xế O-H
A ơi cho e tham khảo ý kiến khi mình bắt pass nhôm vào gấp cục canh mình tiện như thế nào a? E đang thắc mắc chổ này mong a hổ trợ e với, đóng cùi nhôm bằng gì vậy a? E đang chạy wave zx ..... help.....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên