Tham khảo những loại máy rửa xe áp lực cao xịn tại Phong Tâm

B
Bình luận: 1Lượt xem: 686

bexxar

Tài xế O-H
Nếu như ko xét đến sự tốn kém khi đi rửa xe thì hiện với phần lớn người thích tự tay săn sóc cho chiếc xe của mình. Việc tự rửa xe, bơm tương đối, coi sóc những chi tiết trên xe đặc thù thích hợp có các người chơi và mê xe. không những thế, chẳng phải ai cũng biết phương pháp để rửa xe của mình phù hợp nhất.

Tham khảo những loại máy xịn tại Phong Tâm : máy rửa xe
sở hữu các nhu cầu thường ngày thì bạn chỉ cần đồ vật cho mình máy rửa xe cao áp là đủ. nếu cầu kỳ hơn thì bạn với thể tìm thêm máy nén khí và súng ghé khô kiêm bơm xe. thứ tự rửa xe chuẩn vận dụng cho đầy đủ các tiệm rửa xe hiện tại :
sử dụng băng dính để dán ổ khóa lại hoặc sử dụng khóa ổ khóa theo xe để đậy kín nắp ổ khóa, hạn chế nước vào ổ khóa gây chập điện, hư hại.
dọn dẹp rất nhiều các đồ vật trong cốp xe bởi vòi phun sức ép cao với thể sẽ làm cho ướt đồ đoàn bên trong, nhất là các giấy tờ quan yếu.
trước nhất, dùng máy rửa xe áp lực phun ướt phần đông xe để những vết bẩn trôi đi một phần. các chất bẩn bám lâu ngày cũng sẽ mềm ra.
Pha dung dịch rửa xe chuyên dụng theo tỉ lệ khuyến nghị của dịch vụ rồi ké đều lên phần đông các bộ phận của xe. dùng bàn chải và khăn để cọ từng bộ phận của xe sạch sẽ - nhớ đừng bỏ sót gầm xe hay phần phanh đĩa.
bằng máy rửa xe ghẹ sạch lại đông đảo xe lại một lần nữa rồi sử dụng vòi ké khô gạnh sạch nước đọng lại ở các chi tiết trên xe.
Lưu ý : ko rửa xe ngay lúc máy còn nóng bởi sở hữu thể gây tróc lớp mạ trên lốc máy. Nên sử dụng vòi xịt khô gạnh kỹ những ổ khóa, gạt xi nhan… sử dụng nhớt chuyên dụng để bôi trơn bộ phận truyền động. không xịt nước trực tiếp vào ống xả. ví như có điều kiện có thể sử dụng các dung dịch làm bóng để giúp dòng xe trông đẹp hơn.

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Chào bác !
Cám ơn bác đã tham gia và viết bài chia sẻ trên diễn đàn OTO-HUI.
Mong bác khi chia sẻ bài viết nên chọn đúng thư mục nếu buôn bán thì đăng vào: Doanh nghiệp kinh doanh ô tô, phụ tùng, và không đưa link quảng cáo đến trang web khác, mong bác đọc kỹ nội quy khi tham gia diễn đàn.
Mong bác thông cảm cho vì xây dựng một diễn đàn OTO-HUI ngày càng lớn mạnh và giá trị .
Chúc bác một ngày làm việc vui vẻ.

Bác có thể tham khảo nội quy diễn đàn tại đây :
Tham khảo nội quy diễn đàn
Quy định về đăng và viết bài trên O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên