Thaco mobihome không đề được

binhnhatbattu
Bình luận: 3Lượt xem: 1,320

binhnhatbattu

Tài xế O-H
Xin chào các cụ . Hôm nay e có làm con thacomobihome giường nằm . Em có đấu nối thêm 1 dây nguồn . 1 dây nguồn sau công tắc . 1 dây mass sườn . 1 dây on off máy lạnh . Đấu xong thì đề xe không nổ nữa . Rờ le đề không nhảy . Đấu tắt rờ le dưới gầm xe thì xe nổ bình thường .tất cả cầu chì . Điện taplo đều bình thường . Ecu trên tap lo khoing báo lỗ . Nhưng khi lắc chìa khóa thì không nghe tiếng rờ le nhảy .các cao nhân giúp giùm em với
Bác nào biết cách xem 2 cái đèn màu xanh lá cây và màu cam chớp nháy trên mặt ecu chỉ giúp em với .
Mong được các cao nhân chỉ dạy

balylong

Tài xế O-H
Xin chào các cụ . Hôm nay e có làm con thacomobihome giường nằm . Em có đấu nối thêm 1 dây nguồn . 1 dây nguồn sau công tắc . 1 dây mass sườn . 1 dây on off máy lạnh . Đấu xong thì đề xe không nổ nữa . Rờ le đề không nhảy . Đấu tắt rờ le dưới gầm xe thì xe nổ bình thường .tất cả cầu chì . Điện taplo đều bình thường . Ecu trên tap lo khoing báo lỗ . Nhưng khi lắc chìa khóa thì không nghe tiếng rờ le nhảy .các cao nhân giúp giùm em với
Bác nào biết cách xem 2 cái đèn màu xanh lá cây và màu cam chớp nháy trên mặt ecu chỉ giúp em với .
Mong được các cao nhân chỉ dạy

View attachment 104563
Thaco mobihome máy hyundai hay là máy weichai bạn?Bạn thử tháo gỡ hết tất cả các dây rợ bạn đấu về hiện trạng ban đầu xem có đề được không? Sau đó xử lý tiếp

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Đèn nào cụ cho xin cái ảnh để em chiêm ngưỡng, còn không đề được thì xem đuôi ổ khóa câu trục tiếp vào từ đấy xem có tín hiệu không, tiếp đến kiểm tra con role phụ ở khoang động cơ nữa, cái này cũng đơn giản, đã là thợ điện phải biết những cái cơ bản này

PyCool

Tài xế O-H
xe này đời bao nhiêu vậy anh.chụp bó dây anh đấu định vị với
ngay bộ dịnh vị theo xe có 2 dây 1187 1188 thì phải nối vào 2 dây màu xanh trong bộ định vị theo xe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên