Thắc mắc sơ đồ mạch điện tản nhiệt két nước và dàn nóng

T
Bình luận: 17Lượt xem: 6,469

thucduong

Tài xế O-H
Chào các bác tình hình là em đang đấu quạc theo sơ đồ bên dưới nhưng hôm bữa em lại phát hiện ra là lúc em không bật điều hoà nhiệt máy rất cao nhưng quạt vẫn đứng yên
Trong hội có bác bào đã từng làm qua mạch này cho em 1 lời khuyên và cho em 1 hướng dẫn cách đấu khác để trường hợp tắt máy lạnh nhưng nhiệt máy cao vẫn chạy ạ cám ơn các bác các bạn rất nhiều chân thành cảm ơn

hungee

Tài xế O-H
Chào các bác tình hình là em đang đấu quạc theo sơ đồ bên dưới nhưng hôm bữa em lại phát hiện ra là lúc em không bật điều hoà nhiệt máy rất cao nhưng quạt vẫn đứng yên
Trong hội có bác bào đã từng làm qua mạch này cho em 1 lời khuyên và cho em 1 hướng dẫn cách đấu khác để trường hợp tắt máy lạnh nhưng nhiệt máy cao vẫn chạy ạ cám ơn các bác các bạn rất nhiều chân thành cảm ơn
Bác đấu 2 cái cảm biến nước và áp xuất . Tách ra là đc

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xe gì thế, bác???

nokiavitara

Tài xế O-H
theo em bác thử quay ngược chieu diot nắn dòng dương quay về dơ le 1 và tách con nhiệt độ nước về một đầu cuộn dây dơ le 1 xem thử ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác có loại nào giới thiệu em với ạ
Loại nào là do bác, vì nó ảnh hưởng đến cái sơ đồ. Nếu là thường đóng, thì 2 công tắc nhiệt độ nước và áp suất gaz phải là nối tiếp, và các rơle cũng giống như hình bác đưa. Còn là loại thường mở thì 2 công tắc đó sẽ là song song, và rơle phải thay đổi phù hợp. Bệnh bác đang gặp, có lẽ do không phù hợp giữa các thành phần trong sơ đồ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên